Hỏi/ Thắc mắc - Mua ssd m2 nvme hay ssd sata? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mua ssd m2 nvme hay ssd sata?

newsky76

Búa Gỗ
Mình thấy với cùng dung lượng 1TB thì ssd m2 nvme có giá bằng ssd sata. Mà con m2 nvme tốc độ cao hơn hẳn. Thế thì ai mua con ssd sata nhỉ?

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Do main bạn đang dùng support loại nào thì mua loại ấy, chứ thích NVMe mà main chỉ support M.2 SATA thì mua về để ngắm hoặc đầu tư thêm box đọc NVMe để làm ổ gắn ngoài

thiendia

Gà con
SSD Sata tương thích nhiều loại main,từ dòng H B Z đều hỗ trợ.Cho tặng đều dễ :cool:

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
Mình thấy với cùng dung lượng 1TB thì ssd m2 nvme có giá bằng ssd sata. Mà con m2 nvme tốc độ cao hơn hẳn. Thế thì ai mua con ssd sata nhỉ?
bác xem đâu m2 nvme giá bằng ssd sata? vậy ổ ssd sata ngang giá m2 nvme nào đó, ssd sata đó tăng giá. nếu là ssd m2 nvme hàng rẻ hơn ko rõ xuất sứ hoặc nsx tàu nhỏ nào đó, mua về dùng ko bền đâu

như các bác trên có nói, main pc có dư slot dùng ssd nào cũng được do có cổng chuyển đổi còn laptop thì ko phải mua đúng cổng. nếu là dùng như ssd di dộng thì chọn ssd nào cũng được. miễn là ssd có giá phù hợp, có chip ngon, có bảo hành 5 năm...

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
bác xem đâu m2 nvme giá bằng ssd sata? vậy ổ ssd sata ngang giá m2 nvme nào đó, ssd sata đó tăng giá. nếu là ssd m2 nvme hàng rẻ hơn ko rõ xuất sứ hoặc nsx tàu nhỏ nào đó, mua về dùng ko bền đâu

như các bác trên có nói, main pc có dư slot dùng ssd nào cũng được do có cổng chuyển đổi còn laptop thì ko phải mua đúng cổng. nếu là dùng như ssd di dộng thì chọn ssd nào cũng được. miễn là ssd có giá phù hợp, có chip ngon, có bảo hành 5 năm...
Bổ sung là cần box ssd phù hợp nữa, hoặc chơi box multi support cả nvme vs m2 sata

newsky76

Búa Gỗ

ssd m2 nvme 1TB : 1tr299k

ssd sata 1TB 1tr215

2 con này mình thấy giá ngang ngang nhau nè bạn

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
Bổ sung là cần box ssd phù hợp nữa, hoặc chơi box multi support cả nvme vs m2 sata
ssd m2 nvme 1TB : 1tr299k

ssd sata 1TB 1tr215

2 con này mình thấy giá ngang ngang nhau nè bạn
nói ssd sata chung chung quá nên khó biết ý thớt nói về ssd sata kiểu truyền thống hay m2 sata.

ổ ssd 1TB 1tr215 kia là m2 sata hàng no brand chip nhớ kiểu thường phổ biến có bảo hành 3 năm thua ổ trên. đối vs khách hàng mua thêm thì chọn ổ trên nhưng họ cần data lớn ưu tiên HHD > ssd sata > m2 nvme

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
Mình thấy bảo ssd còn cần quan tâm dram gì đó nữa, k có thì speed sẽ thọt, k ổn định