This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mua ssd khoảng từ 300-600k trên shopee

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
2 T ạ . Em dùngđể chứa nhạc lossless với lại sau nàycawms vào music server

caniquyvnz

Rìu Bạc

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Bác nhầm hay em nhìn nhầm nhở
Link đầu tiên có 1,6 triệu thôi (nó để giá nhầm hay bác nhìn nhầm)
Vậy nên lấy cái nào?

mrJaden

Rìu Bạc
nghe dd
nghe đồn là dòng HDD của Hitachi rất trâu tró ). Mình có cái lap asus ổ Hitachi vọc hackintosh từ thời chưa biết gì ( ai vọc hackintosh sẽ hiểu lúc ban đầu thời 2013 nó phá máy ntn) mà đến giừo là 2020, cái lap thì ra đi (k phải vì chết main hay hỏng gì mà là vì mình đập vỡ cái màn hình @@) mà HDD check vẫn ok, đang làm ổ cứng thứ 2 chứa data và có cài linux, nhường 1st cho SSD SS Evo 860 cài win và mac os
ps: giờ ổ Hitachi đổi thành tên gì đó k nhớ, à HGST thì phải, mới đầu tưởng ổ tàu )

GianNhoiBong

Gà con
SSD tuổi thọ phụ thuộc vào số dữ liệu đã ghi (xoá), khi SSD hư thì mặc định mất hết dữ liệu (nó không què quặc bad lỗi từ từ như HDD - kinh nghiệm hỏng SSD trên con Thinkpad cũ của mình đi sạch data đứt cả ruột) nên ưu tiên mua mới để có thời gian sử dụng lâu dài. Bạn tìm hiểu thử dòng 500GB Samsung 860 Evo khoảng 1tr9 - Bảo hành 5 năm và có số dữ liệu ghi (xoá) rất cao kèm phần mềm theo dõi của hãng

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
mình đọc đâu đó thấy kêu là ổ m2 nhanh hỏng và còn khá đắt, chơi game boot win thì chọn ổ 2.5 là đc
Hàng điện tử mà, đen thì mới hỏng thôi, chứ không phải M2 nhanh hư nó còn tùy thuộc khe cắm của máy mình nữa. Như mình bảo con laptop của mình HDD 1Tb lại hỗ trợ M2 nên nếu ko bỏ cái HDD đi thì còn mỗi 1 sự lựa chọn là khe M2 2280 thôi.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
SSD nên mua mới bạn - ssd tính theo số liệu dữ liệu ghi đọc - ghi đọc càng nhiều càng nhiều tuổi thọ càng giảm, không như hdd, bạn ghi đọc bao nhiêu cũng được. tính về lầu dài, hdd bền hơn ssd. tính vè nhanh, tương thich công nghệ thì ssd. vì vậy nên mới có hdd lưu data. ssd - hệ diều hành

dongson08

Búa Gỗ
dòng Green của WD là thấp nhất mà bác.

hloc2006

Gà con
Theo mình biết giữa các thương hiệu SSD nếu chọn thì ưu tiên Samsung. Các thương hiệu còn lại rẻ hơn, chất lượng tương tự nhau.
P/S : giữa WD blue & green, nên chọn blue nhé.

SUNgo35

Búa Gỗ
ssd giờ cũng rẻ mà bạn, mua 240-256 trở lên để cài win và lưu trữ nữa

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
nói thật ai cũng Samsung, rồi sau đó đến Kingston, Crucial,... Nhưng tôi dùng cho 2 laptop (i5 7200U/8G ram; i3 7200U/8Gb Ram) cổng SATA 3: loại SSD Apacer, Vaseky vẫn test gần R/W: 550/500. Và trên 1 PC Main AFox B75, i5 3570, ram 8Gb cồng SATA 2: loại SSD Nectac test R/W: 380/340. Tôi thấy tất cả như vậy là quá ok rồi. PC khởi động win 7 trong vòng 9s. tắt trong vòng 3s. 2 Latptop thì lâu hơn tí. tầm 15-18s cho 1 lần khởi động

ducminh192

Gà con
SSD nên mua mới bác ạ , mua của hãng WD dùng cũng ổn định
bác tham khảo suachualaptop24h ạ