Hỏi/ Thắc mắc - Mua ssd khoảng từ 300-600k trên shopee | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mua ssd khoảng từ 300-600k trên shopee

minbaby01

Gà con
Như tiêu đề có mình muốn nhờ anh em xem con ssd nào tốt chứ nhiều loại quá, không biết phải chọn con nào, mua mới hay mua con samsung evo 850 cũ

cảm ơn ae

trungthpt

Búa Gỗ
Mua con 240gb đi bạn, chỉ 800k, Sandisk hoặc Kingston.
Mua 120Gb dung lượng thấp, chỉ cài dc HĐH, bỏ thêm tý tiền là có con 240GB rồi.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Vote bạn nên mua mới.
Khi mua nên mua 250-256Gb đổ lên để vừa làm ổ cài hệ điều hành vừa đặt game lên đó chơi cho mượt.
Chọn 250-256Gb là đẹp khi máy vẫn giử được ổ HDD cũ làm ổ lưu data. Nếu không thì ngó lên 500Gb vừa đủ..

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
mua những hãng uy tín thông dụng , và dung lượng 250 gb trở lên để vừa cài win vừa chia vùng ổ cứng phục vụ download . Giá các hãng khá chênh lệch tuy nhiên đừng chọn hãng lạ hay hỏng nhanh lắm .

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình khuyến nghị nên chọn samsung 250gb, giá tầm 1tr2 đổ lại, dùng ngon và bảo hành dài. Những hãng khác cũng có sản phẩm chất lượng - giá cạnh tranh nhưng hãy chọn khi túi tiền không rủng rỉnh.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Cùng nhu cầu. Cũng đang nghiá con kingston or kingmax 120gb (phong vũ bán hàng mới hình như đồng giá 650k) để chạy win. Win 7 thì dùng chỉ khoảng 40GB bao gồm full soft full driver là còn dư hơn 80GB nếu không cài các soft nặng khác.
Vote bác mua hàng mới seal mà dùng. Hàng cũ tân trang tèo lúc nào không hay đâu!
P.s: em không phải seeder nhé bác mod.

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
dư giả tiền thì cứ mua của samsung bác ạ, dòng evo 860 tầm 1tr1 cho dung lượng 250gb. Còn ko dư giả thì xem xét một số hãng như kingston, crucial, WD.

meebo

Rìu Vàng Đôi

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Samsung giờ cũng OK, có chế độ RAPIDMode đo tốc độ rất ảo, tuy nhiên thực tế khi bật chế độ này chạy cũng không nhanh mấy mà còn giật giật. Nếu được chọn mình sẽ chọn ổ cứng SSD Plextor, phong vũ đang bán 650k cho 128GB. Ổ này cũng rất bền và ổn định, tốc độ thực tế so với Samsung cũng một 9 một 10, gắn xong cài thêm PlexTurbo chạy sẽ khác hẳn, và không bị giật giống như RAPIDMode của Samsung. Đây là khi mình đã xài thực tế 2 ổ này và rút ra kinh nghiệm như vậy, còn quyết định tùy các bạn.

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
Đầu tiên phải xem mua SSD cho Laptop hay cho Desktop. Sau đến là ta xem main nó hỗ trợ loại SSD nào, vì hiện nay có khá nhiều loại. như con Asus Vivobook S14 S410U của mình hỗ trợ SSD M2-SATA 2280. Mình mua con
Ổ cứng SSD M2-SATA 500GB Crucial MX500 2280
. con BH 5 năm chạy khá tốt, giá vừa phải.

minbaby01

Gà con
Đầu tiên phải xem mua SSD cho Laptop hay cho Desktop. Sau đến là ta xem main nó hỗ trợ loại SSD nào, vì hiện nay có khá nhiều loại. như con Asus Vivobook S14 S410U của mình hỗ trợ SSD M2-SATA 2280. Mình mua con
Ổ cứng SSD M2-SATA 500GB Crucial MX500 2280
. con BH 5 năm chạy khá tốt, giá vừa phải.
mình đọc đâu đó thấy kêu là ổ m2 nhanh hỏng và còn khá đắt, chơi game boot win thì chọn ổ 2.5 là đc

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Em hỏi ké: nếu lựa chọn ổ HDD dung lượng khoảng 2Tb 7200 nên mua hãng nào và mua ở đâu? Thanks

Sửa lần cuối: