Hỏi/ Thắc mắc - Mua SSD chuẩn Msata? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mua SSD chuẩn Msata?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
:( máy mình chỉ có khe msata thui
Uhm.. nếu vậy bạn nên mua SSD SATA mới vì giá mềm hơn, tốc độ cũng ngang nhau, msata thì mình thấy hàng mới khá ít lựa chọn với tầm tiền này. Mà ssd thì đừng nên mua hàng cũ bạn ạ. Ssd có chỉ số sức khoẻ riêng, là số lần đọc ghi nhất định (TBW), không như hdd bền vững theo năm tháng. Ssd cũ là đã qua sử dụng nên TBW đã giảm xuống nhiều, vì vậy độ bền khi đến tay mình là rất thấp.
Do đó bạn nên mua SSD mới nhé. Chọn Sata 3, hãng thì Samsung, Crucial, Intel, Colorful. . Mua online thì vào memoryzone là an tâm nhất. Chúc bạn thành công!

SUNgo35

Búa Gỗ
Mình nghĩ nên mua mới bạn ạ. SSD 256GB giờ tầm 8-900k là có rồi đấy. bạn tham khảo Adata và Kingston thử, nếu có điều kiện thì lên Samsung hoặc Intel nhé

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Build đại, thớt tham khảo. (Giá chưa bao gồm VGA, SSD, Case, Fan, Chuột, Phím)