This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mua pin thay cho chuột không dây?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Có mỗi cục pin 20k đi hỏi um tùm hết cả lên. Ta bỏ 20k mua 2 cục â và 2 cục aaa về lắp kiểu éo gì cũng chạy.
rất mất thời gian mua pin mới nhé bạn. pin ngoài siêu thị dùng hơn tháng lại hết.

mrJaden

Rìu Bạc
pin AA hình như chưa có pin sạc bác ạ?
mình mua 60k đc 40 cục dùng dần đây bác thớt

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
pin AA hình như chưa có pin sạc bác ạ?
mình mua 60k đc 40 cục dùng dần đây bác thớt
Có pin sạc đó bác giá khá chát. 4 viên mà của panasonic hay sony thì khá chát. Mình thì dùng loại 80K mua trên tiki thấy cũng khá ok. mỗi tội là bộ sạc kèm của pin chỉ có 1 đèn màu đỏ sạc cả ngày cũng chỉ báo vậy thôi. còn pin cũa những hãng lớn thì khá chát. 4 viên tầm 400k.

sonha

Rìu Sắt
Pin sạc có nhiều loại nhé bạn, ví dụ như pin của camelion nguồn 1,2V thì lắp vào chuột sẽ ko chạy đc nhé, bạn phải tìm pin đủ nguồn 1,5V.

haianh1991

Gà con
bác cứ ra cửa hàng bảo mua cục pin size AA loại nào cũng được. Dùng nửa năm 1 năm mới hết được

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Pin sạc có nhiều loại nhé bạn, ví dụ như pin của camelion nguồn 1,2V thì lắp vào chuột sẽ ko chạy đc nhé, bạn phải tìm pin đủ nguồn 1,5V.
PIN 1,2V đang dùng 2 tháng bình thường nha.

Sửa lần cuối:

tungbkaa

Gà con
pin AA dung lượng cao hơn pin AAA và kích thước lớn hơn nên dùng lâu hơn, bác xem chuột bác dùng pin gì rmua pin đấy là đc.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Tôi dùng pin AA 1,5 v cho điều khiển từ xa cho TV thấy nhanh hết lắm (dù chưa hết kiệt như trong các thiết bị đo) nên trong nhà có Pin xạc loại 1,2v lắp vào dùng rất được (dùng lâu do dung lượng cao hơn 2.500-2700 mAh,tuy áp thấp 1,2 v nhưng do "nội trở trong" nhỏ hơn loại pin điện hoá Kẽm (AA 1,5 v) nên dùng rất tốt (nên điện áp và dòng cung cấp cho mạch vẫn bảo đảm). các bạn thử dùng "có thể" được và rất iết kiệm do có thể sạc lại).