This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mua pin thay cho chuột không dây?

taihdhpu2

Rìu Vàng
Em có mua pin cho chuột Logitech M221. Em mua là Pin Philips loại 30k/2 viên AA. Nhưng về đọc trên FPT thì nhân viên nó lại bảo mua loại AAA. Nên lên đây hỏi các bác nhờ các bác tư vấn giúp nên mua loại pin nào? hãng nào ạ.

ntquyet247

Rìu Vàng
M221 xài pin AA, AA thường được gọi là pin tiểu, còn AAA nhỏ hơn hay được gọi là pin đũa!!!

meebo

Rìu Vàng Đôi
Trong con chuột chổ lắp pin nó có khắc hình viên pin, có kèm chữ là loại pin gì, đầu âm dương gắn hướng nào.
Cầm pin cũ ra mua, cầm con chuột ra so coi viên nào vừa thì lắp
Pin đúng loại lắp sẽ lọt vừa khít khe chứ không bị rơ rơ.

Bó tay bác, pin AAA sao gắn vào được pin AA và ngược lại. Thấy bác mua pin xịn ghê, em mua có 10k 1 cặp
Pin xịn thì lâu hơn được 1 tẹo (họ bảo thế)

ntquyet247

Rìu Vàng
Quan trọng nhất là pin xịn thì không bị chảy nước, mua mấy viên con thỏ hay bị chảy nước xong ngấm vào mạch là toi luôn cả thiết bị!

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Sự khác biệt giữa pin AA và pin AAA:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Pin cũ theo chuột của em là pin đó đó bác. Em tưởng pin đó ngon hơn Panasonic và Philips chứ
2 hiệu pana và philips cũng không phải dạng vừa đâu!
Bạn thấy có tình yêu với loại nào thì mua thôi. Khi mua về nếu có cân điện tử mình cân cục pin, cục nào nặng hơn là cục đó pin nhiều hơn và ngon hơn (cục hết pin nhẹ xòm hà trừ khi nó độn đá )

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Pin thông dụng cho đa số các dòng chuột hiện nay là pin AA còn hãng nào cũng được.
Lời khuyên là nên dùng pin sạc để tiết kiệm chi phí và bảo vệ môi trường vì pin thay thế thường hơn 30 ngày là hết pin.

kakaka3

Búa Gỗ Đôi
Pin theo chuột em thấy thường là dòng GP Ultra gì đó. Pin GP đi siêu thị hay cửa hàng tiện lợi cũng không thấy. Mua online thì lại sợ dính pin giả . Dùng cục GP đúng kiểu không lo hết pin vậy.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Giờ em mới biết á bác.
Em dùng được năm rồi, chưa hết nhưng mà cứ thay thôi ạ. Nhiều lúc thấy hơi không nhạy rồi bác ạ.
em vừa vào Web của vinmart hình như có đó bác.