This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mua mainboard dùng CPU laptop?

ngocnam

Gà con
Mình tạo thread mới vs tag hỏi đáp k biết đúng không, có j mong mod nhắc nhở, đừng ban mình tội nghiệp (mình củng thành viên lâu năm của vn-z từ 7-8 năm nay rồi)
Hiện tại mình có 2 con laptop bị hư. mình muốn tận dụng linh kiện của 2 latop này để "build" 1 máy tính bàn bằng cách mua 1 mainboard mini itx.
Cụ thể là mainboard hỗ trợ cpu intel thế hệ thứ 3 vs socket g2.
Mà tìm hết các trang việt nam đều k có mặt hàng này,các trang quốc tế thì vấn đề vận chuyển với giá cả rất cao (tấm 2 đến 3 triệu 1 cái main)
Ai biết địa chỉ nào có bán loại main này vs giá phải chăng, đồ cũ củng đc - ở việt nam. hoặc 1 trang wed bán hàng uy tín dể sử dụng có ship hàng về việt nam vs giá ngon chỉ dùm mình.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Main củ lap thì bán cũng nhiều mà bạn.
Bạn nhắn luôn linh kiện bạn đang có để a/e có thêm thông tin sẽ hỗ trợ dễ hơn.

manhquyet90

Búa Đá
Mini ITX theo hiểu biết của mình thấy đa số toàn dùng CPU của Desktop, ít main ITX chạy cpu của laptop lắm

napo88

Gà con
main này là main tháo mấy con máy đồng bộ mini, to như quyển sách ra ấy bạn ah, có điều chỉ mấy thế hệ 3,4 có là chính thôi, sau này họ dùng cpu dán trên main cả rồi, nói chung là hiếm, rất hiếm