This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mua laptop cho bạn gái

pvanqn

Gà con
Bạn gái em muốn tìm mua một chiếc laptop nhỏ gọn, màn hình 13-14 inch. Màu sắc dễ thương (trắng, hồng các kiểu, bàn phím cũng cùng màu luôn được thì tốt). Giá tầm 20tr đổ lại. Nhu cầu văn phòng bình thường, thỉnh thoảng chỉnh sửa ảnh nhẹ nhàng bằng photoshop.
Các bác tư vấn giúp dùm em với, em đau đầu cả mấy ngày nay rồi ạ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Xin đừng MacBook!
Với số tiền thế thì chỉ có đời 2017 về trước.
Trở ngại nhất là ... Không biết xài.
Bạn gái muốn tham khảo trên mạng cũng ít Thông tin, phần mềm cho MacBook.
Còn nếu bạn gái mà hỏi bạn thì... chắc là bị mất điểm ngay và luôn.
Nguồn mua máy cũng không nhiều, ở tỉnh chưa chắc có sẵn.

Còn nếu bạn xài rành Macbook rồi thì Macbook cũng là 1 chọn lựa đáng xem xét.
Macbook cũng rất nhiều ưu điểm, nhất là phần đồ hoạ.

pvanqn

Gà con
Chọn Asus Vivobook S13 S330FA-EY009T là nữ tính nhất
hay Laptop Xiaomi Mi Notebook Pro 15.6 inch cũng được
Em vừa lướt qua, nhìn cũng khá là hợp với bạn em. Giá như có bản 13 của 2019 thì tốt biết mấy ^^

pvanqn

Gà con
Thiệt em cũng chả có rành macbook lắm =))))))))))))

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
bạn sống ở đâu thì mua ở đó tiện bảo hành , lọc giá tầm như bạn muốn , ưu tiên chọn mấy con có ssd và có card rời như gtx ấy . Đừng mua online , hàng này vận chuyển hay hỏng máy , lúc bảo hành ship đi ship lại vừa mất tiền vừa mất tg .

pvanqn

Gà con
Bạn em đang du học bên hàn, lại không rành về máy tính. Có vài con ở vn em thấy rất được nhưng bên hàn lại không có nên vẫn kiếm hoài chưa ra

bác chọn cấu hình + hãng (thích) ra cửa hàng bên hàng nhờ nhân viên nó tư vẫn cho lẹ. chứ cứ mò việt nam rùi lại tra bên hàng. cực thế bác. tầm tiền đó thì thích em nào thì hốt thui. còn card rời khi sử dụng photoshop nhiều. chứ có thêm card rời máy nóng bỏ mẹ

meebo

Rìu Vàng Đôi
bạn gái thì nên xài laptop windows cho lành. Xài macbook khó hòa nhập vì không giống windows. trẹo trẹo. Với những vọc sư thì được chứ mua cho bạn gái thì không nên.

winter16

Gà con
Nếu chỉ vọc Ps nhẹ nhẹ thì làm con Surface cũng ổn. Nhỏ gọn, mạnh mẽ :v

Ap24hHN

Búa Gỗ
Dòng Mac air hoặc dòng dell xps ,asus vivibook mỏng nhẹ đẹp bác nhé,tùy vào bạn gái bác thích macos hay win để chọn bác nhé