Nhờ tư vấn - Mua laptop 10-15tr Phục vụ văn phòng. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua laptop 10-15tr Phục vụ văn phòng.

ngkhiet

Gà con
Chào cả nhà, Em có đứa em mới đi làm cần mua 1 laptop tầm giá 10-15tr để phục vụ việc đi làm văn phòng, thì nên chọn 1 máy cũ hay 1 máy mới.
cả nhà có thể tư vấn giúp em 1 mã nào phù hợp với cv ( làm văn phòng kế toán ) và kinh tế được không ạ? cám ơn cả nhà.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Tầm này thì bác cứ xem mẫu máy order nội địa TQ, đảm bảo ngon nhất trong tầm giá. Ví dụ thinkbook 14p, thinkbook +, xiaoxin pro 14

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
Chào cả nhà, Em có đứa em mới đi làm cần mua 1 laptop tầm giá 10-15tr để phục vụ việc đi làm văn phòng, thì nên chọn 1 máy cũ hay 1 máy mới.
cả nhà có thể tư vấn giúp em 1 mã nào phù hợp với cv ( làm văn phòng kế toán ) và kinh tế được không ạ? cám ơn cả nhà.

Máy trạm Workstation HP Zbook 14uG6, i7, 8565, ram 32, ssd 512, card rời 4G​

Giá khoảng 10,5 triệu. Bạn lên youtube tìm kênh HT PhúcHậu laptop Q9
Mình không phải quảng cáo mà vô tình search xem bạn này bán cũng khá ổn

malemkhoang

Rìu Chiến
@ngkhiet
Với tầm tiền bạn có, bạn nên mua máy mới với giá khoảng 10t, còn lại mua một số phụ kiện như: ổ di động (3t), Type C cho xịn xò; cáp chuyển đổi Type C <> USB; tai nghe, USB (8 - 32 Gb), thẻ nhớ (128 Gb), mouse, USB Hub (những thứ này khoảng 2t). Máy có thể chọn Dell, HP, Asus, Acer... tuỳ sở thích với màn 14 inch (oled cho rực rỡ), chíp Intel, RAM 8 Gb, SDD 128 / 256 Gb (càng lớn càng tốt) và một vài phụ kiện khác theo nhu cầu của bạn.​

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Làm kế toán thì nên mua loại:
1. Màn hình 16inch tỷ lệ 16:10 hiển thị nội dung nhiều hơn 15,6inch, nhất là excel
2. Chíp core i5 gen 11th hoặc 12th
3. Ram ddr4 hoặc ddr5 16G, 2 slot để dễ nâng cấp.
4. Ổ ssd 512G gen 4x4, nếu có 2 slot ổ m.2 càng tốt.
Làm văn phòng thì không cần vga rời, vì tốn pin và mắc hơn onboad.
Tầm tiền 15 triệu thấy cũng khá nhiều laptop đáp ứng tiêu chí trên