Thảo luận - MS và win11 có thông tin mới dành cho máy XƯA | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận MS và win11 có thông tin mới dành cho máy XƯA

kojiro

Búa Gỗ
Sao cái widget của mình nó mờ, không hiện nội dung gì hết vậy các bạn? Mình restart máy các kiểu vẫn ko hiện gì dù rà chuột vào vẫn có các tùy chọn nhấp đại vào nó vẫn chạy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sao cái widget của mình nó mờ, không hiện nội dung gì hết vậy các bạn? Mình restart máy các kiểu vẫn ko hiện gì dù rà chuột vào vẫn có các tùy chọn nhấp đại vào nó vẫn chạy
Xem phần đính kèm 24132
Ko biết , giờ HDH mới quá mỗi máy mỗi khác nên cũng chưa thể phân tích lỗi từ đâu

kojiro

Búa Gỗ
Ko biết , giờ HDH mới quá mỗi máy mỗi khác nên cũng chưa thể phân tích lỗi từ đâu
Máy bạn hiển thị ha, mình dùng file của bạn á. hên xui ghê :D Thêm cái lỗi nhấp vàođồng hồ góc phải ko lên cái Calendar nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi có cái máy đời mới I7-7700, đã cài thử bản Leak với WinNTsetup thành công, máy này có cài cùng lúc nhiều bản Win 10 khác, tôi vào thử bản Win 10 chính thức cài khi mua máy, test với tools của MS thì nó báo là Processor không tương thích, như vậy là không thể upgrade lên Win 11.

Sáng nay tôi thấy có bạn này gửi cái link từ đây:

https://vn-z.vn/threads/cai-dat-thao-luan-windows-11.41357/post-598589

Tôi load bản ISO đó về và mở nó ra với Windows Explorer, chạy trực tiếp trên bản Win 11 Leak trước đó : 21996. Tôi có mấy hình sau đây:

Nhấn install ở hình trên và chờ nó chạy gần 1/2 hours vào lại tôi có hình sau:

Kết quả:

Tôi sẽ thử lại trên các bản Win 10 còn lại xem nó có chịu cho upgrade hay không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiếp tục với cmt # 27 ở trên, tôi đã thử chạy trên bản Win 10 cũ cũng cùng máy trên, bản Win này có từ rất lâu, đã qua upgrade rất nhiều lần, tôi cũng dùng cách như cmt trên làm thử xem sao:

Lúc đầu check với tools PC Health check thì nó thông báo như sau:

Chạy file Setup.exe thì thấy tới bước này:

Sau khi nhấn Install thì thời gian chạy từ 2:39 PM cho đến 5:00 PM mới xong, thế nhưng khi boot vào lại thì chừng 2 hay 3 phút ở giao diện desktop, nó tắt đi, rồi vào lại giao diện login , cứ làm vòng lặp như vậy mãi , đã restart máy lại rồi cũng vẫn lỗi như thế. Máy UEFI này của tôi đã có sẵn TPM 2.0 và đã turn on Secure boot . Như vậy là không được rồi, lại chờ đợi tiếp. Dẫu sao cái bản Leak cài ở pv khác giờ đã upgrade lên được cũng là cái may rồi

Sửa lần cuối:

Le Duc 287

Rìu Vàng
Tiếp tục với cmt # 27 ở trên, tôi đã thử chạy trên bản Win 10 cũ cũng cùng máy trên, bản Win này có từ rất lâu, đã qua upgrade rất nhiều lần, tôi cũng dùng cách như cmt trên làm thử xem sao:

Sau khi nhấn Install thì thời gian chạy từ 2:39 PM cho đến 5:00 PM mới xong, thế nhưng khi boot vào lại thì chừng 2 hay 3 phút ở giao diện desktop, nó tắt đi, rồi vào lại giao diện login , cứ làm vòng lặp như vậy mãi , đã restart máy lại rồi cũng vẫn lỗi như thế. Máy UEFI này của tôi đã có sẵn TPM 2.0 và đã turn on Secure boot . Như vậy là không được rồi, lại chờ đợi tiếp. Dẫu sao cái bản Leak cài ở pv khác giờ đã upgrade lên được cũng là cái may rồi
bác dăng ký insider xem sao có up online được không máy cháu đkí cái up đc luôn

Gaucon0204

Rìu Sắt Đôi
Xem phần đính kèm 24132
Máy của bạn có Display Adapters nào ? Máy tôi có cả Intel(R)graphics 3000 và cái rời GT520MX cũng bị như bạn khi khởi động vào. Bạn đợi 1 tý cho máy load hết, sau đó bạn mở Widget lên, đợi nó load hết cho đến khi bạn đưa chuột vào xuất hiện các Hints theo chuột chỉ tiêu đề (ví dụ thời tiết, tiêu đề bài báo), sau đó bạn mở "Trình quản lý Thiết bị", mở phần DisplayAdapter, bạn disable cái Intel(R)Graphics, đợi màn hình nháy mấy cái lên rồi sáng lại, bạn lại Enable nó lại, màn hình cũng sẽ nháy mấy cái rồi trở lại bình thường. Lúc này mở Widget lên bạn sẽ thấy hiện đầy đủ.
Cái này nguyên nhân giải thích dài dòng lắm, chỉ nói ngắn gọn tại lỗi load driver cái trước cái sau gây xung đột thôi. (Thực ra là nó có, nhưng cái nền xanh bạn nhìn thấy đã che hết rồi)

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm

Theo tôi, có khi nào trên máy của Bác có nhiều hệ điều hành và khi updete lên theo như hình để giữ lại win cũ thì ông win 11 không chịu sống chung nên máy có thể lơ mơ. Chứ như phần kiểm tra thì đã rõ máy đủ điều kiện up lên mà Bác. Lap nhà tôi cũng chỉ một lần up (kiểu giữ lại file old ấy) thì chỉ trong vòng 30 phút ngoài là xong.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thêm cái ISO 22000.65 ở #1 được build từ UPPs dump và thay file dll dành cho máy ko đủ yêu cầu phần cứng

kojiro

Búa Gỗ
Máy của bạn có Display Adapters nào ? Máy tôi có cả Intel(R)graphics 3000 và cái rời GT520MX cũng bị như bạn khi khởi động vào. Bạn đợi 1 tý cho máy load hết, sau đó bạn mở Widget lên, đợi nó load hết cho đến khi bạn đưa chuột vào xuất hiện các Hints theo chuột chỉ tiêu đề (ví dụ thời tiết, tiêu đề bài báo), sau đó bạn mở "Trình quản lý Thiết bị", mở phần DisplayAdapter, bạn disable cái Intel(R)Graphics, đợi màn hình nháy mấy cái lên rồi sáng lại, bạn lại Enable nó lại, màn hình cũng sẽ nháy mấy cái rồi trở lại bình thường. Lúc này mở Widget lên bạn sẽ thấy hiện đầy đủ.
Cái này nguyên nhân giải thích dài dòng lắm, chỉ nói ngắn gọn tại lỗi load driver cái trước cái sau gây xung đột thôi. (Thực ra là nó có, nhưng cái nền xanh bạn nhìn thấy đã che hết rồi)
Cảm ơn bạn! Đã thành công :) giờ còn góc bên phải cái Wifi và cái đồng hồ chỉ sử dụng được chuột phải, chứ chuột trái nhấp vào nó ko hiển lên Calendar hay gì luôn. Bạn xem giúp được mình ko nhé!