Thảo luận - Mọi người đã có ai lên window 11 rồi cho em xin cảm nhận là có tốt ko ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Mọi người đã có ai lên window 11 rồi cho em xin cảm nhận là có tốt ko ?

hongquang91

Búa Gỗ Đôi
Em mới lên win 11 mà sao em thấy máy em chạy mà nó cứ khựng khựng, kiểu chậm khoảng nữa giây như là kéo chuột từ bên này sang bên kia thì khoảng nửa giây sau trỏ chuột trên màn hình mới đi hoặc nghe nhạc thì tiếng nó hơi giựt giựt đứt đoạn chứ ko liền mạch, rồi đôi khi khởi động đến màn hình loading của window là tự khởi động lợi, mà chuyện này hồi trước win 10 em ko thấy chỉ mới gặp từ khi lên 11 thôi, nên mọi người đã lên win 11 rồi cho em xin ít cảm nhận, máy em đủ tiêu chuẩn lên win 11 nên chắc chắn ko phải là do máy gánh win ko nổi. Em cảm ơn mọi người.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Mình tuân thủ nguyên tắc chờ Win mới ra ít nhất 1 bản cập nhật lớn và được anh em trên các forum công nghệ lớn xác nhận thì mới dám cài hoặc nâng cấp. Máy mình làm việc kiếm cơm hàng ngày. nâng cấp mà có chuyện là đói nên phải vậy thôi

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Mình tuân thủ nguyên tắc chờ Win mới ra ít nhất 1 bản cập nhật lớn và được anh em trên các forum công nghệ lớn xác nhận thì mới dám cài hoặc nâng cấp. Máy mình làm việc kiếm cơm hàng ngày. nâng cấp mà có chuyện là đói nên phải vậy thôi
Mình dùng Win 11 từ những ngày đầu đến giờ, cài trên PC không đủ cấu hình và sử dụng làm việc hàng ngày: dùng ổn, ko lỗi

meebo

Rìu Vàng Đôi
giao diện mới đẹp mà
đồng ý là cái giao diện mới nó đẹp với nhiều người nhưng mình xin nêu ra một số khuyết điểm:
- Nút copy, Paste...thay vì chữ nó biên thành cái nút bé tẹo, màn hình độ phân giải cao ở chế độ 1:1 thì thua.
- Menu chuột phải không hoàn thiện, có một tùy chọn để mở menu cũ, menu cũ xuất hiện như tường chưa trét xi măng.
- Thanh taskbar thì cá nhân mình thấy xấu khi cố đem nó ra giữa. Nhưng sao cũng được miễn là mình còn chỉnh được thì không thành vấn đề.

Laptop mình tự động nâng cấp lên Win 11 qua windows updates nên không thấy lỗi lầm gì cả. Giao diện lúc đầu nhìn hơi khó chịu, sau quen rồi thì thấy cũng bình thường. Cảm nhận cá nhân là không có gì khác biệt đáng kể.
Mình cũng thấy vậy, hay tại mình chưa dùng Cad

Thu Lucas

Gà con
Các bác cho em hỏi, máy em có cấu hình như này lên win 11 chạy ok ko ạ?

Em cảm ơn !

vanlech123

Búa Gỗ
Em mới lên win 11 mà sao em thấy máy em chạy mà nó cứ khựng khựng, kiểu chậm khoảng nữa giây như là kéo chuột từ bên này sang bên kia thì khoảng nửa giây sau trỏ chuột trên màn hình mới đi hoặc nghe nhạc thì tiếng nó hơi giựt giựt đứt đoạn chứ ko liền mạch, rồi đôi khi khởi động đến màn hình loading của window là tự khởi động lợi, mà chuyện này hồi trước win 10 em ko thấy chỉ mới gặp từ khi lên 11 thôi, nên mọi người đã lên win 11 rồi cho em xin ít cảm nhận, máy em đủ tiêu chuẩn lên win 11 nên chắc chắn ko phải là do máy gánh win ko nổi. Em cảm ơn mọi người.
khởi động nhanh, nhẹ, mượt hơn windows 10

Milkyway21

Búa Gỗ Đôi
khởi động nhanh, nhẹ, mượt hơn windows 10
Lap mình mới mua cài sẵn win 10, chưa cài bất kì phần mềm gì. Dùng 2 ngày thì Microsoft báo update lên Win 11 qua Windows updates. Mình thấy lúc khởi động thì win 11 chậm hơn win 10 khoảng 2-3s khi load cái thanh taskbar, ko rõ tại sao. Lap của mình là Dell XPS 9700 có CPU i7 ko yếu.

TamcauchuY

Rìu Chiến Chấm
Windows 11 tắt hoặc ẩn nhiều chức năng mà Windows 10 có. Lấy ví dụ, view options của windows 11 không cho bạn view thumbnails của những hình ảnh bạn có trong folder. Mình cài xong rồi, dùng khó hơn windows 10 nhiều nên xóa cài lại Windows 10

Hamano Kaito

Moderator
Hãng Mic đang cố tối giãn Win 11 đến mức cao nhất có thể. Để làm gì?
Để lên các hệ thống phần cứng khác như điện thoại luôn chẳn hạn. Họ tham vọng nhưng tham vọng đó sẽ đè bẹp họ và có hay ko !? Ai biết được nhưng theo mình dùng Win 11 từ lúc mới ra tới giờ có nhiều cái tối giãn đến mức nhãm ko thể tả để rồi lại phải thêm vào vì người dùng la ó suốt{bye}