This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mọi người cho mình hỏi Dell Latitude E6520 có nâng cấp được SSD không vậy ?

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Như tiêu đề mình có con Dell Latitude E6520 i5, ram4 ...có ổ CD, mình muốn lắp thêm cho nó 1 ổ SSD thay cho cái ổ CD đấy, như thế liệu có được không vậy? Và nếu được thì nên dùng loại SSD nào?
p/s: máy cổ nhưng không muốn bỏ vì mua nó ở bên Nhật

caniquy

Búa Đá
thay thì thay được nhưng bạn phải để ý
1/ ổ ssd đó hổ trợ chuẩn sata3.0 mới đạt tốc độ Maximum
còn mấy chuẩn kết nối củ như sata2.,1 ..thì nó cắm được nhưng chạy không Maximum dc ( máy mình củng dell insprison 15r n5050- củng đang phân vân là có nên gắn ssd samsung hay không? vì mình thấy chuẩn kết nối không phải Sata3 )
2/ khi mua ổ SSD bạn thay dô vị trí của HDD củ đang nằm / chứ đừng gắn dô chổ vị trí DVD , nó không tối ưu!

hermit

Gà con
đa số ssd giá rẻ trên thị trường bây giờ cũng toàn sata 3 hết r, bạn cứ lên mấy trang như tiki, lazada mua tẹt đi nhé. Có 500k đã mua được ổ 128GB r, quá rẻ .Trên youtube cũng rất nhiều video hướng dẫn tự lắp nhé. Máy bạn sử dụng caddy bay 9.5 nhớ mua đúng loại

sirmartin

Búa Đá
thay bình thường mà, lưu ý mua đúng sata để có tốc độ cao nhất của SSD

ducminh192

Gà con
thay dc bạn ạ , bạn tham khảo dòng ssd của WD khi mua ổ SSD bạn thay vào vị trí của HDD còn HĐ lắp vào ổ DVD chứ đừng gắn SSD vào chỗ vị trí DVD , nó không tối ưu!
bạn mang qua suachualaptop24h kiểm tra xem sao ạ