Hỏi/ Thắc mắc - Mod Type-C cho bàn phím cơ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mod Type-C cho bàn phím cơ

nvthien37

Búa Gỗ
Mình vừa được cho cái bàn phím darue K880. Máy tính mình thì ko có cổng A mà ngại dùng hub. Hôm nọ lên shope mua bộ mod type c về thay, tưởng ngon hoá ra mod jack type c thôi, phải dùng cáp a to c chứ ko dùng c to c được. Có bác nào chế cháo được bộ mod c to c không giúp m với ạ!

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
mod jack type c nó là đầu đực hay cái nhỉ, nếu cái thì lấy dây sạc c to c cắm bt

nvthien37

Búa Gỗ
Dùng cái đầu chuyển A to C là xong thôi mà , mod j nữa
Là vì ko muốn dùng đầu chuyển mà muốn cắp trực tiếp cáp c to c luôn đấy bạn. Chứ dùng a to c thì nói làm gì nữa

nvthien37

Búa Gỗ
Cài này có phải cái bạn cần không
Ko phải bạn ơi. Là cái mà nó thay luôn cái cáp của bàn phím. Thay vì cổng cắm là A thì cổng cắm trên bàn phím là C. Và dùng cáp c to c kết nối với máy tính luôn ấy. Vì máy t ko có cổng a!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ý bạn là bạn thay dây của bàn phím từ A sang C , dễ thôi , bạn có thể cắt dây c-c , 1 đầu cắt thì hàn vô 4 dây trên mạch phím. Còn đơn giản hơn mua 1 mạch chuyển usb - c
Cắt dây A hàn vô 4 chân , còn đầu cái khoét thò ra , giờ bạn dùng cáp c-c là dc

nvthien37

Búa Gỗ
Ý bạn là bạn thay dây của bàn phím từ A sang C , dễ thôi , bạn có thể cắt dây c-c , 1 đầu cắt thì hàn vô 4 dây trên mạch phím. Còn đơn giản hơn mua 1 mạch chuyển usb - c
Cắt dây A hàn vô 4 chân , còn đầu cái khoét thò ra , giờ bạn dùng cáp c-c là dc
Xem phần đính kèm 49028
Nguyên bản là dây liền và cổng A. M có lên shoppe mua bộ mod jack type C thay dây nguyên bản của phím là thành cổng cái type C. Nhưng nếu dùng cáp C to C cắm vào máy thì ko nhận. Nếu dùng cáp C to A thì lại được. Hỏi lại shop họ bảo chỉ dùng đc cáp A to C, C to C thì ko được. Máy m ko có cổng A mới cần C to C. Chứ mod xong vẫn C to A thì ko cần rồi. Thấy bảo ko dễ như b nói đâu, cổng A có 4 chân, type C tận 7 chân lận 🥲

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình đọc sơ qua thì máy tính bạn có cổng C.
Bàn phím bạn có cổng đực A.
--
Bạn đã mua cáp này hàn vào bàn phím nhưng máy không nhận?
f26e7ab843b052422793cf81ced4d108

Có đúng như vậy không?

nvthien37

Búa Gỗ
Mình đọc sơ qua thì máy tính bạn có cổng C.
Bàn phím bạn có cổng đực A.
--
Bạn đã mua cáp này hàn vào bàn phím nhưng máy không nhận?
f26e7ab843b052422793cf81ced4d108

Có đúng như vậy không?
Đúng đấy bạn. Chính cái này. M thay vào nếu dùng cáp c to c thì ko nhận. Còn nếu dùng cáp c to a, xong dùng otg or hub thì lại nhận!