Hỏi/ Thắc mắc - Mình mới cập nhật window mà thường hay bị lỗi mất ổ đĩa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình mới cập nhật window mà thường hay bị lỗi mất ổ đĩa

Thanhnien1

Búa Gỗ
Máy mình vừa cập nhật win, máy có 2 ổ cứng 1 là ssd cho ỗ đĩa C và 1 là hdd cho D và E, gần đây máy mình hay bị lỗi mở lên rất lâu và khi lên thì ko thấy 2 ổ D và E mà phải reset nhiều lần mới thấy lợi đồng thời máy hay có hiện tượng tự tắt mở khoảng 2-3 lần trước khi thực sự chạy bình thường ( mở lên máy chạy tới khúc bios tự tắt xong tự mở lợi rồi chạy tới khúc bios lại tự tắt rồi mở lại ), mình dùng Crystal Disk Info kiểm tra cả 2 ổ cứng nó đều báo là tốt. Mọi người xem giùm có phải tại cập nhật window nên mới lỗi hay tại nguyên nhân gì khác, cảm ơn mọi người nhiều.

M E N

Búa Đá
"mở lên máy chạy tới khúc bios tự tắt xong tự mở lợi rồi chạy tới khúc bios lại tự tắt rồi mở lại" cái này là do lỗi phần cứng máy (mainboard, chip, ram, nguồn...) nhé bạn. Đoạn này windows ko can thiệp được.
ổ cứng ko lỗi thì có thể do mainboard hoặc nguồn. Muốn biết thì phải test riêng từng cái.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Mình nghĩ là tốt nhất nên tháo ra kiểm tra các chỗ tiếp nối xem như thé nào

Thanhnien1

Búa Gỗ
Cảm ơn mọi người nhưng giờ thì là cái ổ hdd mình nó đi rồi, mất hết toàn bộ dữ liệu ko cách nào cứu được, quá là kỳ luôn vì mình xài Crystal Disk Info quét ổ thì nó kêu là tốt xanh lè luôn mà.