Hỏi/ Thắc mắc - Mình học ngành ngoại thương, 23tr thì nên mua laptop sinh viên nào phù hợp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình học ngành ngoại thương, 23tr thì nên mua laptop sinh viên nào phù hợp

phongtranHJ

Gà con
Tài khoản bị khóa
Như tiêu đề, tầm tiền này thì nên mua laptop nào phù hợp mấy bạn nhỉ vì mình cũng bắt đầu chuyển qua dùng laptop, lâu nay cứ cắm đầu vào con máy bàn nên cũng cần giải ngố phát vì bạn bè nó khuyên nên mua Macbook Air hoặc Ultrabook chưa biết mà còn đang phân vân chưa biết nên chọn cái nào.Theo mọi người thì hệ điều hành Mac có dể dùng không và ultrabook tầm tiền này có đáp ứng đủ nhu cầu cơ bản trở lên nhất là màn hình phải đẹp và pin phải trâu nữa.

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
tùy vào nhu cầu của bạn nữa, như nhu cầu của bạn mình (qtri kinh doanh) thì mua tầm 13tr rùi lắp thêm ssd vào thì nó chạy phà phà rồi tất nhiên máy vẫn mỏng + nhẹ và pin lâu nhe

phongnd2910

Búa Gỗ Đôi
nhu cầu của bác thì chắc xài X409FA hay X509FA của asus là đủ rồi giá tầm khoảng 15 củ đổ xuống thôi ... có ssd nvme 512GB chạy phà phà ... đẹp gọn có cảm biến vân tay

FixAttrb

Búa Gỗ
Em đang dùng con Acer Swift 5. Rất nhẹ ạ, chỉ 0.9 kg thôi. Màn full HD IPS cảm ứng
Mới cầm về được 1 ngày... bác muốn đong không em pass cho. Giá bán online hiện giờ là 28 triệu nhé. Em lấy 23 triệu thôi.

23tr mà macbook thì chỉ mua được macbook pro 2015-2016 à nhé, còn air thì được 2018 mới đây cũng 2nd luôn, chứ mua mới giờ đã 26tr.Vote mua con Zenbook này, màn hình đẹp không thua gì MB cả, nếu chỉ liên quân thôi thì không phải lo
Ngon dữ vậy 22tr mà tặng luôn TV 32 ? tính ra con này nếu trừ quá chắc còn chỉ tầm 17tr @@

TuanAnh98

Gà con
Nhu cầu của bạn là gì nữa bạn ơi. Đồ họa, thiết kế các thứ thì nên mua những máy hàng xách tay Mỹ như Dell Precision, Hp zbook ...
Còn làm việc văn phòng thì chọn những em Thinkpad vừa bền, vừa pin trâu,độ gõ phím thì không bàn cãi

Theo mình thì mua theo nhu cầu, nếu thích kiểu dáng thì ưu tiên ultrabook còn thích hiệu năng thì lap gaming hoặc dòng workstation dùng chip intel đuôi H

Nếu mua lap 4G thì nên thêm tiền nâng lên 12gb nhé, ram 8gb giờ cũng rẻ lắm, dùng đa nhiệm sẽ thoải mái hơn rất nhiều

fuzy7

Búa Gỗ Đôi
Không thấy nhắc đến nhu cầu chơi game. Với nhu cầu học Ngoại thương thì bạn không cần quan tâm tới cấu hình làm gì.
Tư vấn: mua cái máy nhẹ nhàng, màn hình đẹp, ưa nhìn, CÓ SỬ DỤNG SSD hoặc lắp thêm, không cần mua quá 20tr

MotAiDo

Búa Đá
Không thấy nhắc đến nhu cầu chơi game. Với nhu cầu học Ngoại thương thì bạn không cần quan tâm tới cấu hình làm gì.
Tư vấn: mua cái máy nhẹ nhàng, màn hình đẹp, ưa nhìn, CÓ SỬ DỤNG SSD hoặc lắp thêm, không cần mua quá 20tr
Có điều kiện tài chính thì cứ trên 20tr mà mua. Máy mỏng, nhẹ, pin lâu, kiểu dáng thời trang. Dưới 20tr khó có con nào hội tụ đủ tất cả các yếu tố trên.
Ưu tiên máy nào sạc bằng USB type C cho nó thuận tiện khi dùng. Không phụ thuộc vào bộ sạc theo máy.

fuzy7

Búa Gỗ Đôi
Có điều kiện tài chính thì cứ trên 20tr mà mua. Máy mỏng, nhẹ, pin lâu, kiểu dáng thời trang. Dưới 20tr khó có con nào hội tụ đủ tất cả các yếu tố trên.
Ưu tiên máy nào sạc bằng USB type C cho nó thuận tiện khi dùng. Không phụ thuộc vào bộ sạc theo máy.
Có điều kiện tài chính thì cứ mấy con đắt tiền nhất cỡ trên 4-50 triệu mà không dùng VGA rời thì mua