Hỏi/ Thắc mắc - Mình chưa biết lỗi gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình chưa biết lỗi gì?

greendayif

Rìu Sắt
Chào mọi người, hiện tại máy mình chơi game nó cứ bị khởi động lại rất khó chịu.
Nếu chỉ lướt web, nghe nhạc thì không vấn đề gì.
Ví dụ:
Chơi liên minh lúc chọn tướng ko sao nhưng khi vào trận bắt đầu trận đấu nhìn thấy mặt tướng là nó bị khởi động
Chơi pes17 lúc chọn cầu thủ không sao nhưng khi vào trận đấu đến màn giới thiệu đã bị khởi động lại.
Cấu hình máy mình như sau:
Main H81 O.E.M, Chip i3-4, Ram 16G, card Quadro K620, Nguồn 500w
Ai biết lỗi gì giúp mình với. Xin cảm ơn! Mình đau đầu việc này quá.

Sửa lần cuối:

NHVIP

Rìu Sắt
Có thể do quá nhiệt bị tắt máy không? Khi chạy tác vụ nhẹ máy ko sao, nhưng khi bắt đầu load game xong đồ họa tăng thì sập, kiểm tra lại nhiệt cho chắc, nếu chỉ vệ sinh máy, tra keo mà ổn thì đỡ hơn thay phần cứng rồi!

greendayif

Rìu Sắt
Có thể do quá nhiệt bị tắt máy không? Khi chạy tác vụ nhẹ máy ko sao, nhưng khi bắt đầu load game xong đồ họa tăng thì sập, kiểm tra lại nhiệt cho chắc, nếu chỉ vệ sinh máy, tra keo mà ổn thì đỡ hơn thay phần cứng rồi!
Nhưng lướt web, xem phim bình thường mà bạn, lúc chưa lắp card rời vào vẫn chơi bình thường có sao đâu.

greendayif

Rìu Sắt
có khi máy yếu thôi bác
Cấu hình này chơi 2 trò kia thoải mái bác ơi, mình chưa biết lỗi do nguồn hay do card rời nữa. Lúc chưa có card rời mình vẫn chơi ổn nhá, muốn nâng cấp mình mới mua thêm card rời.

Shiny

Rìu Sắt
Cấu hình này chơi 2 trò kia thoải mái bác ơi, mình chưa biết lỗi do nguồn hay do card rời nữa. Lúc chưa có card rời mình vẫn chơi ổn nhá, muốn nâng cấp mình mới mua thêm card rời.
do nguồn bạn nhé, cách đây 10 năm hồi mới còn gà, mình mua con gtx gì ấy, nguồn có 550w, nguồn ko có chứng chỉ 80 plus, dùng tác vụ vs game nhẹ thì máy vẫn chạy bt, sau đó mình cài game watch dogs đòi hỏi cấu hình cao, mình bật game cái vào game dc 5-10', bố mình đứng sau bàn vi tính nhìn rõ thấy nguồn bụp tóe lửa, sau vài 3 lần thì nguồn nó bắt đầu bốc khói. Nguồn cháy nó ko phát ra tiếng nổ lớn, nó chỉ tóe lửa và xì khói. Lúc thay nguồn nhân viên còn kêu đúng rồi, card này của bạn phải mua nguồn này chứ dùng nguồn cũ là nguồn đểu, bật game nặng cháy là phải, cứ mỗi lần sập nguồn là máy reset ko làm ăn gì nữa cho đến lúc cháy hẳn.

Sửa lần cuối:

greendayif

Rìu Sắt
Đây bạn ơi

obama32018

Gà con
Không có tùy chọn Card K620 mình thay bằng GTX 1050 có công xuất 75w gần gấp đôi K620. Capture.PNG