Microsoft ra mắt phiên bản Windows mới, tên gọi chính thức là Windows 11 và yêu cầu cấu hình phần cứng tương thích | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft ra mắt phiên bản Windows mới, tên gọi chính thức là Windows 11 và yêu cầu cấu hình phần cứng tương thích

K21AVB2

Búa Gỗ Đôi

Máy e như này thì có cài được Windows 11 không các bác, mà cái TPM Mminimum là gì vậy ạ? Bác nào thông não giúp e với.

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Một Tools cũng để check coi có cài được Win 11 ko
WhyNotWin11 | https://github.com/rcmaehl/WhyNotWin11
Tôi check bằng Tool bạn chỉ, ra thế này:
Win11 7.jpg

Tất cả đều OK, có vẻ chỉ còn mỗi cái CPU Generation? Mà theo Microsoft thì CPU tối thiểu 1GHz, đây những 2.50GHz lận. Thôi cứ chờ cuối năm nay, khi bản chính thức phát hành đến tay người dùng cuối, ta cài chắc ổn.

amfd3423

Búa Gỗ
Mọi người đừng lo quá, trước sau gì cũng có cách để cài đc thôi.

Hamano Kaito

Moderator
Mọi người đừng lo quá, trước sau gì cũng có cách để cài đc thôi.
Cài thì được nhưng để hưởng luôn cái trọn vẹn là tương thích lẫn hiệu suất thì ko biết có được ko
Bạn cứ nghĩ đến hack để cài macOS là biết. Khá là chán khi xài như vậy, ko đạt được độ ổn định cao {cry}

SenDalat9x

Rìu Sắt
Đang xài Surface pro 4 con chip Gen6 no ko cho cài rồi. Aizzzzzzzzz!

Bọn Microsoft này cố tình chơi nhau rồi. :)))

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
bác trên nói chuẩn rồi.
ông nội MS ép người dùng phải nâng cấp hoặc mua máy mới nếu muốn dùng Win11 đây mà.
giống ông nội Apple gửi update gây chậm máy để bắt user bỏ Iphone 5 :mad: