Microsoft phát hành Windows 11 2024, có ISO tải về miễn phí

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn ngày 01 tháng 04 năm 2023, Sáng nay, Microsoft đã tung r hai phiên bản thử nghiệm xem trước cho các thành viên Windows 11 Insider, đó là Build 25330 cho kênh Canary và Build 23424 cho kênh Dev.

Trong đó phiên bản trên Kênh Canary đã xuất hiện vào tháng 3 năm 2023 và được chuyển đổi bởi các thành viên Dev có phiên bản cao hơn Build 25300 tại thời điểm đó.
Về mặt lý thuyết, phiên bản xem trước trên kênh Canary tương ứng với phiên bản Windows 11 2024. Dự kiến phiên bản xem trước này sẽ được trang bị một số tính năng sẽ mở đường cho Windows 12.

Hiện tại có một số thay đổi trong Build 25330 lần này, như nút nhấn "Print Screen" trên bàn phím dùng để kích hoạt thanh công cụ ảnh chụp màn hình theo mặc định, có thể tùy chỉnh để đóng; thuận tiện hơn khi tải ứng dụng/game trả phí và miễn phí từ Microsoft Store ; trang cài đặt Surface Dial phụ kiện Surface Studio mới, v.v.

Người dùng có thể tải về file ISO phiên bản Canary Build 25324 miễn phí trên trang web chính thức , cài đặt dễ dàng và sạch sẽ.

Phiên bản Windows 11 2024 sẽ hỗ trợ SHA-3, sao chép và dán lời nhắc rủi ro bảo mật và trang tiện ích máy tính để bàn lớn hơn.

Trả lời

Long Sao

Junior Moderator
Cảm ơn chủ Thớt. Mình hiện tại chỉ tải về cái Edge mới nhất. Còn lại những cái khác của MS thì hơi ít sử dụng. Mong là các bạn nào còn sử dụng Windows có thể cập nhật thật tốt và ổn định bảo mật.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
you need to be a member of the Windows Insider program

Chủ thớt có link nào nhanh gọn ko cần đăng nhập tk ko ?
New là 25330.1000_CLIENTMULTI_X64FRE_EN-US.iso

Long Sao

Junior Moderator
Mình thì chưa dùng Windows 10 lẫn 11 chỉ mới 7, 8, 8.1 là đã trải qua rồi. Còn giờ tải cái file AIO Windows ISO mà dùng mạng tải hơi lâu. Thấy tìm code Torrent tải nhẹ máy mà ngon hơn thật sự. Khoẻ hơn nhiều. File nặng cứ torrent mà chiến là khoẻ hơn nhiều.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Link chính thức chưa có build đấy
Xem phần đính kèm 45113
Mình có link của bạn Nga ngố nhưng lượt bỏ Sysrep chỉ hợp với cài mới, còn cài upgrade hay bị lỗi.

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thật sự bác nào fai dùng máy cấu hình thấp cơ, mới thấy 11 ko thể = 10 đc. Thực sự thì e thích 7 cơ. Cơ mà các dòng máy bây h chỉ sp 10 trở lên nên đành fai quen với 10. Sau này nếu các đời máy sau ko cho dùng 10 nữa thì may ra e mới lên 11

Long Sao

Junior Moderator
Mình thay vì hạn chế chết chóc của Windows thì mình mở hướng đi là dùng Linux cho nó đỡ bị hạn chế. Và máy cấu hình nào cũng chơi được cả. linux gọi là mâm nào cũng chơi được. Chứ Windows hạn chế chết chóc quá nhọc lòng quá.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Máy bàn mình lên Win11 được mấy tháng rồi, xài vi vu, còn laptop nó báo lên được mà thôi, để yên 10 cho lành máy mua 4 năm rồi khó nói lắm

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mình xài Win 10 rồi mà màn hình chết chóc thì chưa bị. nói chung xài mà cứ ham hố checking update mỗi ngày thì thể nào cũng dính cái đó cho nên mình lười cập nhật lắm nhưng vẫn cho lên new build. Win 11 xài thì chán vô cùng thanh Taskbar đưa ngay vô giữa gặp right click menu thì cuộn lại không giống Win 10 gì hết. MS đưa Win 11 chủ lực do Win mới có update sẽ an toàn và Microsoft Office mới toàn hỗ trợ cài trên Win mới không từ từ ép người dùng chuyển qua Win 11.

Long Sao

Junior Moderator
Còn khổ nếu cứ bị ép hoài lên phiên bản mới này kia mệt lắm

nguhanhson

Rìu Sắt
Lap của mình lại chơi quái lắm nha. Cài W10 được, chạy được, quạt chạy hơi nhiều chút. Cài W11 cũng được (phải bỏ TPM), chạy cũng được, quạt chạy liên tục. Mà hễ cài W7 là tèo, màn hình khởi động lên toàn sọc ngang và treo. Lap đời 2008, bản quyền Vista đi kèm.