Hỏi/ Thắc mắc - Microphone không nhận tín hiệu trên windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Microphone không nhận tín hiệu trên windows 10?

Le Hoc

Gà con
Chào mọi người.
E mới mua một bộ máy case, máy dùng hệ điều hành window 10.
Khi cắm tai nghe có mic thì máy nhận nhưng mic lại k có tín hiệu hoạt động, e nghĩ là do driver nhưng chưa biết cách khắc phục hiệu quả nhất vì e có unistall và cài lại nhưng vẫn k có tác dụng.
Em cảm ơn mọi người.

2ssky

Búa Đá
Chào mọi người.
E mới mua một bộ máy case, máy dùng hệ điều hành window 10.
Khi cắm tai nghe có mic thì máy nhận nhưng mic lại k có tín hiệu hoạt động, e nghĩ là do driver nhưng chưa biết cách khắc phục hiệu quả nhất vì e có unistall và cài lại nhưng vẫn k có tác dụng.
Em cảm ơn mọi người.
Máy case này dùng cổng combo headphone with mic hay chia riêng ah?

Le Hoc

Gà con
Máy case này dùng cổng combo headphone with mic hay chia riêng ah?
chia riêng ạ. khi cắm cổng mic của tai nghe vào thì mình chọn Mic In. vào Sound settings thì thấy đã nhận mic nhưng nói k thấy tín hiệu của thanh đo

Le Hoc

Gà con
Bạn update Window 10 nó sẽ nhận đầy đủ và cài Driver cho máy
hiện tại e đang dùng bản 1803 và đã update lên trạng thái mới nhất. khi cắm cổng mic của tai nghe vào thì mình chọn Mic In. vào Sound settings thì thấy đã nhận mic nhưng nói k thấy tín hiệu của thanh đo

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
có dây cắm riêng ạ.khi cắm cổng mic của tai nghe vào thì mình chọn Mic In. vào Sound settings thì thấy đã nhận mic nhưng nói k thấy tín hiệu của thanh đo
Bạn thử cắm vào cổng đằng sau chưa? Và bạn có vào level và boost chỉnh lên cho MIC chưa. Nếu ko ngại bạn gửi team vào tin nhắn mình xem thử.

Le Hoc

Gà con
Bạn thử cắm vào cổng đằng sau chưa? Và bạn có vào level và boost chỉnh lên cho MIC chưa. Nếu ko ngại bạn gửi team vào tin nhắn mình xem thử.
Mình có thử cắm ở sau nhưng tình trạng vẫn vậy. Cách chỉnh tăng boost lên vẫn k nhảy mic. Nếu có thể thì tối nay bạn giúp mình có đc k :D

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình có thử cắm ở sau nhưng tình trạng vẫn vậy. Cách chỉnh tăng boost lên vẫn k nhảy mic. Nếu có thể thì tối nay bạn giúp mình có đc k :D
Tất nhiên được rồi. Bạn cứ nhắn team vào cuộc trò chuyện cho mình. Mình online sẽ trả lời ngay.

Le Hoc

Gà con
lỗi vẫn chưa đc khắc phục.ai đã từng bị hoặc sửa giúp ai đó rồi có thể trợ giúp cho e đc không ạ