This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

haxoma

Rìu Vàng Đôi
đúng rồi bác @Hoang Duch2. chuyển qua peadmincmd là được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
đúng rồi bác @Hoang Duch2. chuyển qua peadmincmd là được.

Gặp cháu ở đây rồi vui quá, hiện bác và hoanchien đang nói về cái WinXPE với vụ Admin, ý là mình đã build xong rồi, khi boot vào mà chưa kịp nhấn Yes để chuyển sang Admin thì nó là System, sau đó mình làm sao mà chuyển sang Admin đó cháu. Nếu với bản PE như của các bạn build thì có cái icon Run as Admin, khi cần thì click vào là Ok, cái này không có thành ra hơi khó chịu.
Còn cái cháu hướng dẫn bác chuyển là trước khi boot vào bản PE đúng không?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ cháu nghĩ như thế này có được không bác, trong file PecmdAdmin.ini nó có định dạng thơi gian tính bằng giây ý bác, ta tăng thời gian từ 5 lên 10 hoặc 15s là được ta sẽ lựa chọn chạy vào Pecmd thường hoặc chạy với PecmdAdmin được bác a (bác mở file ra chú ý ngay mấy dòng đầu ý ạ có chọn Y/N với thời gian là 5000 ý bác chỉnh cái đó lên 10000 là ok ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn cháu nhé, bác thích có cái icon trực tiếp trên XPE luôn, hiện tại cháu @lvt491 đã làm thành công, bác đang chờ cháu ấy chia sẻ lại đây cháu.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Vâng ạ, chạy ở trong win pe với biểu tượng icon sẽ thấy tiện hơn nếu mình muốn chuyển thì sẽ chuyển được luôn ạ. trước cháu có build thử win xpe nhưng khi chuyển như vậy nó báo lỗi thiếu cái gì đó khi chạy các ứng dụng lên cháu lại quay về win pese lên chưa có thời gian thử lại, có gì để cháu build lại và khắc phục lỗi đó xem có được không ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Về cái netf4 hôm trước bác nói thì cháu @lvt491 có hướng dẫn bác dùng netf3 từ Ultiities của XPE, chọn cái này thì size của .wim nhẹ hơn nữa và vẫn run thành công DrWeb. Cháu qua bên topic kia của bác mà xem, bạn ấy gửi hình ảnh chi tiết cách cài sao cho nhẹ đó.

Câu chuyện bắt đầu từ đây:

https://vn-z.vn/threads/tim-hieu-them-mot-so-usb-boot-khac-moi-ban-dong-gop-y-kien.23022/post-385916

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ vâng ạ, để tối cháu xem ạ, cảm ơn bác nhiều ạ

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
Bác @hoanchien ơi, mình có một mong muốn nho nhỏ. Bác có thể làm bản ghost ISO win 8.1 update mới nhất Full soft cơ bản, lược hết app mặc định của billgate@@ được không. Mình thấy win 8.1 dùng nhẹ (nhẹ hơn win 7 & 10) cài trên ổ HDD không bị FULL DISK. Kiếm được bản ghost win 8.1 thật sự khó vì ít người dùng, mọi người kêu win 8 hay lỗi nhưng mình dùng thử bản 8.1 rồi thấy rất ok không vấn đề gì quan trọng nó nhẹ đẹp hơn win 7

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình cũng lâu rồi gần năm nay không làm ghost rồi, bản win 10 v2004 mình cũng chưa hoàn thiện được nó vẫn còn dở dang đang nằm trong máy ảo chưa lấy ra.
TB: để mình xem có gì sẽ thông báo nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Phải nói đua theo mấy ông phần mềm này mệt thật, cập nhật liên tục thế này theo sao nổi.

Bộ nào còn thiếu sót cái gì thì cháu nên làm cho hoàn chỉnh trước, phần update các soft thì cháu dành cho bộ mới hơn, đâu cần phải chạy theo nó liên tục, làm vậy cực thân quá.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cháu vẫn tiếp tục update và hoàn thiện MCbootv6.4.0 bác ạ bên cạnh đó cháu vẫn tiếp tục up các pm mới cho kịp thời bác ạ