This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn Hoàng Chiến ơi bản này Boot máy ASUS X441N không được Bác coi lại thử
Bạn dùng bản Mcboot vertitionbao nhiêu vậy từ bản 6.2.0 trở đi mình quay trở lại cách boot từ MS rồi do đó, boot các dòng máy asus các ae đều nói load ok mà, bạn kiểm tra lại xem sao nhé

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn kiểm lại mình vẫn sử dụng bình thường
Thật ra máy tôi cũng bị , chạy 1 vài ứng dụng xong thì icon bị trắng hết sau đó muốn chạy tiếp phải vào program rồi mới chạy được . Lúc đầu tưởng là do cài VGA nhưng đó ko cài VGA cũng bị

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cũng chưa rõ vì sao lại bị trên máy của bạn vì trên máy mình test thì lại không thấy hiện tượng này, để mình tiếp tục test trên các máy khác xem nếu có hiện tượng trên thì sẽ khắc phục được

risser25

Gà con
Mình làm USB xong 1 thời gian dùng rồi , giờ thì dùng ko boot được win , vào usb thì phân vùng chứa data ( chứa win) bị corrup ko mở được , dùng tính năng phục hồi dữ liệu usb của 1 Click 6.2 cũng ko đc , format usb thì báo lỗi unable to format , ai giúp với

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
USB của bạn có khi bị lỗi rồi

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu hiện tượng như vậy là usb bị lỗi và không dùng được nữa bạn ạ, thay cái khác thôi

nguyenkhang95

Búa Đá
Bản này không còn chia ra các menu như Setup Windows 10 x86 setup Windows 10 x64 nữa hả bạn? Nếu vậy là mình phải format usb làm lại từ đầu hết hả?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Vô topic này cũng năm bảy lần; tải MCBoot cũng vài ba lần, nhưng lần nào cũng bị WD chém ngay và luôn từ cái bấm link.
Nay thấy giới thiệu build final > tắt WD trước khi bấm link mới tải được MCBoot v3.6
Tạo boot trên USB 2.0 8GB chọn chia 2 prt. Thời gian tạo Boot khá lâu (chắc do USB 2.0 Cùi mía)
Kết quả chỉ có 1 part FAT32 không có part DATA.
Boot thử cả Legacy/UEFI > OK.
Thời gian Boot rất nhanh; số lượng Tool vừa phải, cũng dư thừa cho việc cứu hộ.
All soft đều có ver mới nhất.
Boot Legacy có nhiều WinPE để chọn lựa.

Thanks bạn @hoanchien đã chia sẻ!

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng là 1 click bị WD chém ngay tại chỗ sau khi vửa giải nén .
Bác tin thì loại trừ ko tin thì dùng Ultraiso . Tôi có góp ý nhưng chủ đề tài trả lời là chịu khó !!!
Nhưng thật ra WD sau này quá mạnh mà file 1 click nó cũng ko hại gì
cmd to exe là 1 cái mà wd no ko chấp nhận

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Em đã mấy lần bị nó chém ngay trong trình duyệt Edge ấy bác, cái file RAR (bao gồm cả ISO và 1 Click).
Đổi qua Chrome cũng bị chặn báo đỏ ngay.
Lần này tắt WD trước bấm tải từ FB MCBoot > IDM nó bắt link ngay nên không có vấn đề gì xảy ra. Tải hoàn thành > Giải nén xong là cho WD loại trừ rồi mới bật WD lại.

nguyenkhang95

Búa Đá
Mấy bản cũ từ 6.2.1 về trước ngoài màn hình boot có các menu như setup cho từng bản win, giờ lên n bản này tự nhiên gộp lại thành một thấy không còn mấy tiện dụng nữa.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dung lượng cháu dừng lại ở 3.65G mà bác chứ không để lớn hơn 4 G phòng trường hợp có bạn nào dùng tạo boot usb 4G bác ah

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình biết tuy nhiên viêc test kiểm tra lại thấy không ổn mà cũng nhờ mẫy bạn test lại thấy không ổn bạn ạ không thể tiến hành cài win với từng bản riêng lẻ do vậy mình đã dùng gộp lại đó là sử dụng win AIO trong bài viết có hướng dẫn cụ thể nhé bạn sử dụng bản win nào thì bạn xả nén bản đó vào usb data là đc nhé. trân trọng

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
À tôi nhầm đúng là ISO chỉ có 3.65GB . Nhưng tôi ghi cái boot này vào usb 32GB nên ko rõ có tăng sau khi ghi ko
Dạ dung lượng thực chỉ có 3.65G bác ạ, cháu đã test với usb 4G rồi ạ, đủ dung lượng. à bác test thêm giúp cháu trong win pe có gì bác báo cho cháu với nhé, cháu cảm ơn bác ạ

chipsteps

Rìu Vàng
bác ơi nhầm ngày update Ver kìa! hôm nay mới là ngày 2/8 thôi! cám ơn bác luôn cập nhật liên tục cho các anh em tròn diễn đàn! chúc bác 1 ngày cuối tuần vui vẻ!