Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 90 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
Trình duyệt mình sẽ fix cập nhật sau còn với reg này mình trả lời bạn như sau,

Với reg thì nó cần đúng file lập trình với SSTR thì họ không cấu trúc nhận core lên nó vẫn nhận còn với MCBoot mình quy định phải đầy đủ cấu trúc file nó mới nhận đc và hiển thị lên menu chuột phải

Nó phải có dòng này trên đầu core: Windows Registry Editor Version 5.00

2023-07-27_082825.bmp

Trên menu chuột phải mình k thêm CMD nhưng trên thanh Start mình có để mà nó kết nối Adminstartor thuận tiện sử dụng
à dòng đó mình có, mình cut nó ra từ một file reg dài hơn để bật chế độ tối trong win10 bạn
nó có hiện trên menu chuột phải nhưng click vào nó không hiện lên bạn ạ

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
à dòng đó mình có, mình cut nó ra từ một file reg dài hơn để bật chế độ tối trong win10 bạn
nó có hiện trên menu chuột phải nhưng click vào nó không hiện lên bạn ạ
Mình load cái file của bạn nó hiển thị bình thường mà

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
lạ nhỉ
chắc file iso của mình hỏng hay sao
bạn có thể cho mình sha-1 của bản pro được không
Đây nhé bạn,
1. Đầu tiên mình chạy trên bản 9.7 Pro bạn xem video

2. Mình chạy trên bản 9.7 Free bạn xem hình

Ba0Dragon

Búa Đá
thank tác giả
cho m hỏi tí
usb mình 64
chia 2 pv bot và data
khi vô win mini thì 10 và 11 64bit thì hiện pv data, còn 8 32 và xp thì chỉ hiện pv bot ko hiện pv data

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
thank tác giả
cho m hỏi tí
usb mình 64
chia 2 pv bot và data
khi vô win mini thì 10 và 11 64bit thì hiện pv data, còn 8 32 và xp thì chỉ hiện pv bot ko hiện pv data
bạn dùng bản Free à, bình thường khi vào win 11-10 thì nó vẫn hiện 2 phân vùng usb bình thường mà bạn,

lvt491

Rìu Vàng Đôi
thì win 10 và 11 hiện 2 pv bot và data
nhưg bản win 8 32bit và xp thì chỉ hiện 1 pv bot ko hiện pv data
Thì xp với 8 nó đã hỗ trợ hiện 2 phân vùng usb đâu

Cảm ơn bác rất nhiều, bản của bác build dùng mượt, nhiều tiện ích, hi vọng bác vẫn sẽ tiếp tục phát triển.

cảm ơn bác, sau khi tạo xong thì có mc boot nhưng mà không có mc data, mình đổi tên thủ công phân vùng còn lại của ssd box thành data. Mình có 1 ghost. iso, mình vào win 10 pe mở boot ice thì chọn file bcd như số 3 trong hình xong nó đứng im không nhảy gì nữa, giờ làm sao để tích hợp đây ạ, mong tin bác

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
cảm ơn bác, sau khi tạo xong thì có mc boot nhưng mà không có mc data, mình đổi tên thủ công phân vùng còn lại của ssd box thành data. Mình có 1 ghost. iso, mình vào win 10 pe mở boot ice thì chọn file bcd như số 3 trong hình xong nó đứng im không nhảy gì nữa, giờ làm sao để tích hợp đây ạ, mong tin bác
Xem phần đính kèm 52526
Quá trình tạo boot không thành công bạn dùng công cụ bootice chỉ tạo được phân vùng data thôi chứ phân vùng boot chưa được khởi động do vậy sẽ không thể boot được, bạn có thể dùng ultraiso để tạo boot sả nén file vào ổ đĩa usb-hdd có hướng dẫn trong phải tải về sau đó dùng partition winzar trong đó điều chỉnh tạo ra phân vùng data chứa dữ liệu là đc nhé bạn

Quá trình tạo boot không thành công bạn dùng công cụ bootice chỉ tạo được phân vùng data thôi chứ phân vùng boot chưa được khởi động do vậy sẽ không thể boot được, bạn có thể dùng ultraiso để tạo boot sả nén file vào ổ đĩa usb-hdd có hướng dẫn trong phải tải về sau đó dùng partition winzar trong đó điều chỉnh tạo ra phân vùng data chứa dữ liệu là đc nhé bạn
Cảm ơn bác, mình bấm nút vào easy mode làm theo trong blog của bác thì nó báo thành công, nhưng mà sao vào menu boot không thấy đâu cả bác, mình vẫn đang mò tiếp, mong bác chỉ thêm