Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 27 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
muốn cập nhập lên bản mới của mc boot làm thế nào vậy bác
Trong file 1 click khi chạy sẽ có phần cập nhật nhé, tuy nhiên dung lượng file lần này lớn hơn 3G nếu phân vùng boot của bạn trước tạo hơn 4G thì cập nhật lên đc còn không thì lên tạo mới nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
@hoanchien, tôi có đọc lại từ #1 và thấy có link cho folder #WINSETUP, sao bạn không nhắc tôi luôn ở các cmt trên? Tôi đang load về và sẽ test lại với bản Win 7.
Dạ giờ em mới để ý ạ. em nghĩ trước bác đã load rồi, lên không nhắc đến floder này ạ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bên này part Data của tôi không có folder WINSETUP, bên bạn chắc có và bạn đã chép vào đúng như hình hướng dẫn của tác giả phải không? Giờ mà tôi test thì tôi làm cách khác, không đúng với cách của bạn, tôi phải chờ @hoanchien trả lời vụ folder đó rồi tôi test từ đó thì kết quả mới chính xác.
Bác load về rồi kiểm tra xem có chạy ok không ạ, cảm ơn bác nhiều

HOACA388

Búa Gỗ Đôi
Tôi đang test với bản Win7 AIO tải theo link trang 1, có 1 số kết quả sau:

_Nếu giải nén file ISO trực tiếp lên phân vùng USB_DATA thì cài đặt không vấn đề gì. Do đang test trên máy thật ( HP probook 4530s ) nên không làm hết toàn bộ quá trình cài đặt, chỉ next đến phần chọn ổ đĩa để cài win thôi.
_Cũng với file ISO đó nếu giải nén vào thư mục WINSETUP/,,, ( ở đây tôi chọn WINSETUP/W7_SP1x64 ) sau khi sửa file BCD tôi tiến hành cài đặt thì nhận được thông báo :

vo8[img]

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT

_Nếu giải nén file ISO trực tiếp lên phân vùng USB_DATA thì cài đặt không vấn đề gì. Do đang test trên máy thật ( HP probook 4530s ) nên không làm hết toàn bộ quá trình cài đặt, chỉ next đến phần chọn ổ đĩa để cài win thôi.
_Cũng với file ISO đó nếu giải nén vào thư mục WINSETUP/,,, ( ở đây tôi chọn WINSETUP/W7_SP1x64 ) sau khi sửa file BCD tôi tiến hành cài đặt thì nhận được thông báo :

vo8[img]
Trước mình test trên máy mình với winsetup đã load thành công, còn trên máy bạn mình chưa biết đc vì ảnh up lên mình chưa xem đc, bạn up lại ảnh để mình xem sao nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT

vo8[img]
Như vậy là chưa nhận đc drvier usb 3.0 rồi bạn ạ, để mình kiểm tra lại xem sao rồi mình báo nhé

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác @hoanchien ơi bản mới vẫn thiếu driver Wireless AC 9560 bác ơi! con Wireless này dòng phổ thông mà sao ko có kỳ vậy ta {bike}

Xem phần đính kèm 15670
Bạn thử check các mục này xem có load đc driver không nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cố lên bác được 85.90% rồi chút nữa là đc ạ

Thất bại rồi bạn ơi, chép file ISO Win7 ngày hôm qua của bạn vào đúng folder mới load về, đổi tên theo hướng dẫn của bạn rồi boot vào UEFI, nó hiện lỗi USB initialize, sau đó tôi đổi lại file boot.wim từ sources thì nó hiện tới giao diện ngôn ngữ là chuột không hoạt động.

Tôi vẫn cho part Data lên trên đó bạn.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thất bại rồi bạn ơi, chép file ISO Win7 ngày hôm qua của bạn vào đúng folder mới load về, đổi tên theo hướng dẫn của bạn rồi boot vào UEFI, nó hiện lỗi USB initialize, sau đó tôi đổi lại file boot.wim từ sources thì nó hiện tới giao diện ngôn ngữ là chuột không hoạt động.

Tôi vẫn cho part Data lên trên đó bạn.
Dạ vâng để em kiểm lại, khắc phục lỗi này ạ. cảm ơn bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác lập một tài khoản Fshare.vn đi ạ, e sẽ gửi bác 100.000 điểm để bác dùng dần ạ, mỗi lần kích hoạt 1000 điểm đc 1 ngày vip là có thể tải thoải mái ạ

Tôi có cháu @crisss@gioimagic giúp cho acc fshare nhưng tôi ngại dùng điểm của các cháu vì lâu lâu load một file mà lấy tới cả ngày cũng uổng. Khi nào tôi thật cần, tôi sẽ nhờ bạn. Cảm ơn bạn đã hổ trợ nhé.