Hỏi/ Thắc mắc - Máy tự tắt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tự tắt

Phong7k3

Gà con
Cho em hỏi máy em đang dùng tự nhiên tắt phụt cái, giờ bật lên thì chỉ qua màn hình bios là lại tự tắt .
Theo mn thì lỗi ở phần cứng hay virus ạ

holyeyed

Búa Đá
Vào bios đc ko, đc thì để nguyên đó xem còn tắt phụt nữa ko, nếu còn là do phần cứng, nếu ko là do ổ cứng, phần mềm trên ổ cứng

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tôi nghĩ lỗi phần cứng nhiều hơn. VD: hệ thống tản nhiệt, nguồn, ổ cứng, bo mạch
Đồng ý kiến với bạn này. Lúc trước mình có bị trường hợp tản nhiệt nước CPU loại nguyên bộ bị khô nước, CPU nóng quá tự tắt, sau đó bật lên thì cũng tự tắt, để nguội thì bật lên được nhưng vào được desktop 30s lại tự tắt do quá nhiệt. Phải kiểm tra hầu hết phần cứng để xác minh.

Phong7k3

Gà con
Vào bios đc ko, đc thì để nguyên đó xem còn tắt phụt nữa ko, nếu còn là do phần cứng, nếu ko là do ổ cứng, phần mềm trên ổ cứng
E chưa vào thử bios nhưng e rút nguồn ra cắm lại thì h máy ko lên nữa

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Mấy Main ASUS, Foxccon H61 thường bị lỗi này, chắc nó sắp đi rồi. Thường do nguồn chập chờn làm máy yếu, dễ dẫn đến hỏng. Tôi đáng giá cao main Giga rồi đến Intel. Mấy cái main giga G31 bền dã man.

ansos123

Rìu Bạc
Mấy Main ASUS, Foxccon H61 thường bị lỗi này, chắc nó sắp đi rồi. Thường do nguồn chập chờn làm máy yếu, dễ dẫn đến hỏng. Tôi đáng giá cao main Giga rồi đến Intel. Mấy cái main giga G31 bền dã man.
hồi trước t cũng bị lỗi main g31 Foxcon như bạn kể. Khả năng cao máy tính chủ thớt bị lỗi phần cứng như main, nguồn chứ ko phải do phần mềm

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bạn vào bios dc thì để nguyên xem bị sập lại ko , nếu bị thì khả năng do trên main , còn nếu ko bị khả năng do ổ cứng