Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính phản hồi chậm khi bấm nút power | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính phản hồi chậm khi bấm nút power

lasperpen

Búa Gỗ

librec

Rìu Sắt
Video của bác trên đó, theo em nghĩ chậm là do tay bác bấm chậm quá.

Hamano Kaito

Moderator
Bạn.....bạn...an ấy đang "khoe máy". {ah}, gởi cho mình đi bảo đảm khởi động nhanh liền {smile}

lasperpen

Búa Gỗ
Không có khoe mọi người ơi , tại lúc đầu e bấm cái nó chạy liền giờ bấm mấy giây sau nó mới lên á

Hamano Kaito

Moderator
Không có khoe mọi người ơi , tại lúc đầu e bấm cái nó chạy liền giờ bấm mấy giây sau nó mới lên á
Giỡn thui mà bạn ! Máy mình nhấn nút cũng 1 hay 2 giây nó mới chạy nguồn. Nói chung là ko ảnh hưởng, ko ngắt đột ngột, ko bị giật lag, ko bị màn hình xanh,....khi đang xài thì cũng ko quá ảnh hưởng đâu bạn
Nếu có thể thì update bios lên thử xem. Cân nhắc khi làm điều này

Hamano Kaito

Moderator
Mình xin đào lại Topic này. Chả là hôm qua mình có mò vào trong BIOS chó chỉnh Profile của Ram lên HZ cao nhất
Sau đó tắt máy, khi mở máy. Thì máy ko chạy liền mà chờ ít nhất vài giây nó mới chịu chạy
Có khi nào chủ thớt có chỉnh chọt oc ram ko ta !?? Tại khi mình để profile ram mặc định thì khởi động ngay khi nhấn nút nguồn nhưng nếu oc ram (chỉnh profile ram) thì lại tốn vài giây để khởi động

lasperpen

Búa Gỗ
Mình xin đào lại Topic này. Chả là hôm qua mình có mò vào trong BIOS chó chỉnh Profile của Ram lên HZ cao nhất
Sau đó tắt máy, khi mở máy. Thì máy ko chạy liền mà chờ ít nhất vài giây nó mới chịu chạy
Có khi nào chủ thớt có chỉnh chọt oc ram ko ta !?? Tại khi mình để profile ram mặc định thì khởi động ngay khi nhấn nút nguồn nhưng nếu oc ram (chỉnh profile ram) thì lại tốn vài giây để khởi động
Đúng rồi e có oc ram a ơi hỗm nay r mới online được nên rep lại hơi chậm ( e không bít phải oc k nữa :v tại e vô bật xpm 2.0 gì ấy v là oc ram hã a)
V có nghĩa là oc ram là máy sẽ lên chậm hã a