Hỏi/ Thắc mắc - máy tính PC bị đơ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc máy tính PC bị đơ

sangnv

Gà con
Các bác cho e hỏi e đang dùng dell precision tower 7810 có 2 chips CPU(Intel Xeon e5-2696v4 with 22 cores - 44 threads), 256Gb RAM (8thanh 32GB), và nguồn 625W, GPU NV117 e dùng rất hay bị đơ treo máy chuột thì vẫn di chuyển được nhưng không thao tác bất kỳ thứ gì được. Em kiểm tra 2 cái tản nhiệt CPU thì thấy 1 tản của 1 chip CPU thì rất nóng, chip CPU còn lại thì e thấy tản của nó gần như nhiệt độ không thay đổi gì mấy. Các bác cho e hỏi nguyên nhân là do đâu cách khắc phục ra sao. Em tự hỏi có phải do nguồn không cấp đủ hay không nữa. Em thử hạ chips CPU cũ (2 chips CPU Intel Xeon E5-2690v3) thì dùng lại không bị sao.(e dùng hđh debian)

malemkhoang

Rìu Chiến
CPU bị nóng đã đình công, CPU còn lại tự nghỉ việc không xin phép. Thôi đành vậy...​

vettinhsau

Rìu Sắt
Bộ nguồn thấy hẻo quá vậy bác.

malemkhoang

Rìu Chiến
@sangnv
Thông thường thì phỉnh phờ đứa nào chăm thì hứa gả con gái, Tết cho về thăm u (keo tản nhiệt, quạt làm mát). Sâu xa thì do cơ chế chính sách... (config, driver...). Với 2 chip thì bạn cần tham khảo thêm từ Internet.​

Volvo1993

Búa Đá
Bác tham khảo em thấy có 1 bác bán máy cấu hình như này
Máy trạm HP z640
Cpu: xeon 2696 V4, khủng nhất dòng V4
Ram: 128G ( 32x4)
Đồ hoạ: Quadro P5000 16G
Nguồn: 925w

sathiha978

Búa Gỗ
Theo bác mô tả thì khả năng cpu nóng bị lỗi còn cpu khác cùng dòng thì bác thay vào xem nhé