This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính liên tục phát ra tiếng kết nối/ngắt kết nối usb?

mylife789

Gà con
Máy tính của mình liên tục phát ra tiếng kết nối và ngắt kết nối USB mỗi khi mình di chuyển chuột. Mỗi lần như vậy chuột thường đơ vài giây còn chương trình chạy trên máy vẫn hoạt động bình thường. Đã thử reset máy, không chạy ứng dụng nào nhưng vẫn bị. Làm thế nào để khắc phục tình trạng này? Xin nhờ các anh/ chị giúp đỡ. Cám ơn

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Khả năng đầu dây cắm chuột chổ chân usb bị gãy dây rê là lỏng, chuột mk cũng toàn bị vậy kiếm đầu usb khác cắt ra hàn vào là được ?

DavId Rin

Gà con
1 là lỗi do cái chuột >> thay chuột
2 là do lỗi driver>>vào mục device maganer tìm driver thiếu cài vào
3 là do lỗi cổng usb >> vệ sinh còn muốn an toàn đem ra thợ main

mylife789

Gà con
- Mình đem ra anh kỹ thuật xem qua , anh ấy mở máy từ 7h sáng đến 5h chiều, cái máy ko chịu kêu tắn tằn .. nên anh ấy cũng ko bít làm sao mà sửa .. đành mang máy về nhà treo tiếp , từ chiều đến giờ vẫn ko thấy kêu ...

- Mình cảm ơn tất cả anh em tư vấn giúp mình , sẵn topic, mình xin hỏi 1 vấn đề nhỏ nữa : Mình mở 1 chương trình lên , chương trình echo mic ( thu âm mini thôi ) , hồi đó mình dùng bình thường, sau khi cài win , ko dùng dc , mà cứ báo lỗi : Unable to load Mmutil32.dll . Mình tìm hết cách mà ko biết fix làm sao .. tìm google cũng ko ra cách fix lỗi đó , mong các bác chỉ giúp mình với !!! Mình rất rất cảm ơn ạ !

HB1122

Búa Gỗ
bác cài hẳn lại phần mềm đó xem sao bác!

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Bạn lấy ít cồn cho vào bàn chải đánh răng rồi vệ sinh cổng usb ở máy tính và ở chuột là được nhé.
chưa chắc đâu bạn, trong cồn có 1 phần nước, khi cồn bay hơi sẽ đọng nước lại dễ gây rỉ, tốt nhất là dùng rp7 xịt vào, nó sẽ ăn mòn lớp rỉ và tạo màng dầu bám vào chống rỉ, lấy tăm bông lau lại cho sạch là đc.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
https://fix4dll.com/mmutil32_dll vào đây tải về và copy vào C;/windows/system32