This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính kêu bíp bíp liên tục

Xin phép ad cho mình đăng bài

Chào mọi người!

Hiện tại máy tính mình khi khởi động có kêu bíp bíp liên tục phải ấn trên dải F1-F12 mới có thể vào windows. Cụ thể là mình xác định nguyên nhân từ nút F12 (tình trạng giống như kẹt phím nhưng nó khác là khi nó bắt đầu F12 liên tục thì nhấn mấy phím gần kề thì hết bị hoặc là nó cũng là F12 luôn.

Mong mọi người xác định xem lỗi này có phải do bàn phím không, tại mình có thay bàn phím rồi mà khi thay xong dùng được 1 lần không bị nhưng lần 2 khi khởi động máy lại bị bíp bíp liên lục như miêu tả ở trên. Nếu không phải lỗi do bàn phím liệu có ảnh hưởng xấu nếu mình tiếp tục dùng máy tính (laptop).

Cảm ơn mọi người!

arsngan

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng thường nghĩ là ram. Nhưng hôm trước có máy bị chập dây stata (dùng lâu mủn) làm hỏng ổ cứng, nó cũng kêu bíp liên tục, nhưng âm bíp có vẻ hơi khác bip của ram .

triofm

Rìu Sắt
Nếu bạn nhấn bàn phím mà có thể vào win thì xác định là vấn đề của bàn phím. Máy bạn bị chập phím. Vuốt mạnh trên bàn phím nhiều lần thử, nếu tiếng bíp ngưng thì khả năng chập bàn phím là rất cao. Bị chập bàn phím thì dùng vẫn bình thường, chỉ khó chịu khi nó bị chập (không phải chỉ lúc vào win, đôi khi đang dùng cũng bị chập)

Ap24hHN

Búa Gỗ
Có nhiều vấn đề liên quan đến tiếng bip,nếu bạn nghĩ do phím có thể test bằng một bàn phím rời để xem có phải do phím không

Như bạn nói vậy đó đang dùng vẫn bị phải nhấn 1 phím kế bên nó mới dừng mà cứ bị liên tục... MÀ không hiểu sao đang dùng mắt tự tắt luôn không mở đc nữa... Khi nhấn nguồn đèn báo chớp 1 cái rồi tắt.

harukido

Búa Gỗ Đôi

1: tháo RAM ra vệ sinh sạch rồi lắp vào. cả khe cắm RAM nhé nếu có RP7 thì càng tốt.
2: bỏ bàn phím đấy ra có Bíp ko. nếu còn có thì thay bàn mới hoặc tháo nó ra sửa lại là okie.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
laptop dính phím F2 hay phím chức năng khác cũng có tiếng kêu bíp liên tục