Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính em đang sài Win7 64bit bị đơ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính em đang sài Win7 64bit bị đơ

Khả năng lỗi file "explorer.exe" như bác ở trên comment, muốn dứt điểm nên CÀI MỚI lại Windows (Win10) hoàn toàn, cập nhật hết các bản vá từ Microsoft rồi mới active Win.

Nhu cầu duyệt Web nhiều thì chú ý khi cài xong nên án ngữ thêm 1 Anti Virus và nó nên là KIS hoặc BIT (không dùng Cr@ck, chỉ dùng key để active).

Sau này trong quá trình sử dụng, cài thêm các extension bổ trợ bảo mật cho trình duyệt nữa là bạn tương đối yên tâm rồi.

p/s: 10 năm kinh nghiệm hy vọng giúp được bạn chút ít. :)
cảm ơn bạn! chắc phải cài lại rồi

Parrot

Gà con
cài win khác đi bạn

sirmartin

Búa Đá
Em đang sài cpu cài win7 64 bit! hôm trước dùng kis diệt virut xong mở ra thì bị lỗi
lỗi thế này: mở máy sử dụng khoảng 5 phút thì treo màn hình chỉ còn mỗi hình nền. icon mất kết chuột chạy nhưng không kích được không mở được computer với phím tắt luôn! bấm alt+ctrl+del vào log off thì được nhưng sử dụng 5 phút sau lại lỗi dùng start task manager + file + new + explorer.exe lại lên nhưng sử dụng 5 phút lại lỗi! mọi người ai biết bị gì chỉ em với ạ! cảm ơn mọi người
cài lại win, xong thì cài antivirus để quét đã.