Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính chạy vào win nhưng không lên màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính chạy vào win nhưng không lên màn hình

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Bác nào giúp em với ạ.
Em mới ráp máy, shop cài win nhưng về em cái lại. Cài xong thì màn hình không lên (lỗi No singal). Nhưng phím và chuột vẫn lên, em thử Ctr +F4 rồi Enter thì máy tắt. Em thử vài lần Ctr + F4 -> Enter máy tắt. Bác nào biết bện giúp em với ạ,
Main MSI B360M + i59400F + Card MSI 1050Ti

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Không biết bạn đã thử bằng dây cáp VGA+ màn hình khác chưa?

malemkhoang

Rìu Chiến
Theo tôi đó là do HDMI.
Vào thời điểm cuối, trước khi tự khởi động lại, Win đã tự xác định thiết bị hiển thị trên kênh VGA.
Nguyên nhân là do trong bản cài đặt không có trình điều khiển HDMI phù hợp.
Để có được trình điều khiển HDMI phù hợp thì máy cần có kết nối Internet vào thời điểm khởi động máy để Win tự tìm trình điểu khiển phù hợp. Tuy nhiên, dù sao thì trước khi chuyển màn hình sang cổng HDMI thì màn hình cần phải kết nối VGA đã.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
Bác nào giúp em với ạ.
Em mới ráp máy, shop cài win nhưng về em cái lại. Cài xong thì màn hình không lên (lỗi No singal). Nhưng phím và chuột vẫn lên, em thử Ctr +F4 rồi Enter thì máy tắt. Em thử vài lần Ctr + F4 -> Enter máy tắt. Bác nào biết bện giúp em với ạ,
Main MSI B360M + i59400F + Card MSI 1050Ti
bac thử vệ sinh cắm lại ram xem sao