Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính bị mất tiếng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính bị mất tiếng

20073247

Gà con
Chào các bác!
Chả là cái máy tính của em đang dùng bình thường tự nhiên bị mất tiếng. Khởi động lại máy hoặc đôi khi chỉ cần rút jack loa ra cắm lại là có tiếng, nhưng chỉ được vài phút là lại mất. Nhiều lúc mở máy tính lên biểu tượng chỉnh âm lượng còn có dấu x màu đỏ nữa. :mad:
Em đã gỡ driver âm thanh đi cài lại rồi mà vẫn không khắc phục được. {beat_shot}
Các bác tư vấn giúp em cách khắc phục với! Em dùng win 7 64bit.
Em đang sợ nó bị hỏng ở main, vì cũng vừa toi mất cái card VGA. {burn_joss_stick}
Em xin cảm ơn các bác trước!

Teplice

Thành viên BQT
Thứ 1: Bạn không nêu rõ máy PC hay laptop
Thứ 2: Bạn cài lại win và drive cho máy rồi xem thế nào#
Thứ 3: Tải phần mềm về check cho âm thanh
Thứ 4: Nếu là PC thì thử dùng card rời xem thế nào??

thomastr

Rìu Bạc
Chào các bác!
Chả là cái máy tính của em đang dùng bình thường tự nhiên bị mất tiếng. Khởi động lại máy hoặc đôi khi chỉ cần rút jack loa ra cắm lại là có tiếng, nhưng chỉ được vài phút là lại mất. Nhiều lúc mở máy tính lên biểu tượng chỉnh âm lượng còn có dấu x màu đỏ nữa. :mad:
Em đã gỡ driver âm thanh đi cài lại rồi mà vẫn không khắc phục được. {beat_shot}
Các bác tư vấn giúp em cách khắc phục với! Em dùng win 7 64bit.
Em đang sợ nó bị hỏng ở main, vì cũng vừa toi mất cái card VGA. {burn_joss_stick}
Em xin cảm ơn các bác trước!
bạn qua đây xem hướng dân,có lẻ sẻ giúp bạn giải quyết được vấn đề.
https://vn-z.vn/threads/windows-7-khong-co-am-thanh-va-cach-giai-quyet.6585/

20073247

Gà con
Thứ 1: Bạn không nêu rõ máy PC hay laptop
Thứ 2: Bạn cài lại win và drive cho máy rồi xem thế nào#
Thứ 3: Tải phần mềm về check cho âm thanh
Thứ 4: Nếu là PC thì thử dùng card rời xem thế nào??
1. Máy PC bạn ạ.
2. driver đã gỡ đi cài lại rồi. Chỉ chưa cài lại win thôi. :confused:
3. Chưa thủ cách này.
4. Cũng chưa thử cách này, mà mình cũng không có sẵn card rời.
bạn qua đây xem hướng dân,có lẻ sẻ giúp bạn giải quyết được vấn đề.
https://vn-z.vn/threads/windows-7-khong-co-am-thanh-va-cach-giai-quyet.6585/
Cảm ơn bạn! Chẳng hiểu sao cài EasyDriver xong nó bị lỗi ứng dụng, không chạy được.

20073247

Gà con
Cảm ơn các bác! Mai em vác nó ra tiệm xem sao.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Cũng có thể bạn rút, cắm, rút, cắm cái jack vào cái lỗ cắm nhiều lần, nó bị hở chân tiếp điện. o_O:rolleyes::oops::eek::D:p:cool::confused::mad::(

love2learnonline

Rìu Sắt
Lý do thì có nhiều, mình khuyên bạn làm con USB Sound Card Adapter (tầm giá từ 35k -135k/cái) về lắp vô là xong, đỡ đau đầu bạn ak. PC của mình cũng đã bị như thế, fix lỗi hoài sau mỗi lần khởi động, sau đó thì tèo luôn, rốt cuộc mình mua USB sound về là xong. Bạn lưu ý không nên mua những loại rẻ tiền dưới 50k, nên mua loại có thương hiệu. (mình mua 1 con 50k về được 2 tuần rồi xẹt luôn, giờ đang dùng con có tên tuổi, âm thanh nghe rất tuyệt: giá 130k).

0911761987

Búa Gỗ
theo mình nếu card sound của bạn bị chập chờn thì bạn nên ra ngoài tiệm mua 1 cái card sound rời mà cám vô,chắc là nghe nét luôn

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
"Lý do thì có nhiều, mình khuyên bạn làm con USB Sound Card Adapter (tầm giá từ 35k -135k/cái) về lắp vô là xong, đỡ đau đầu bạn ak."
Làm theo tay Love2learnonline này được nè, nhanh rẻ và tiện.

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Cũng có thể bạn rút, cắm, rút, cắm cái jack vào cái lỗ cắm nhiều lần, nó bị hở chân tiếp điện. o_O:rolleyes::oops::eek::D:p:cool::confused::mad::(
Bác xài nhiều icon cảm xúc quá làm em liên tưởng đến cái lỗ ấy cũng cắm ra rút vào nhiều lần nó cũng bị "hở chân tiếp điện" @@