Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính bị đổi thông in chip Cpu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính bị đổi thông in chip Cpu

Fmatdg

Gà con
Bữa trước em có mua con dell precision 1650 đã qua sử dụng, trong đó cấu hình khi mua là Xeon E3 1225 nhưng khi em kiểm tra trên CPUz thì Nam: Intel core i5 2400, còn phần specification vẫn là Xeon E3 1225, không biết con của em nó có bị fake thông tin ko ạ, nếu có thì bác có thể giúp em hiện cho nó thành cái thực của nó ko ạ?
Các bác coi trong file ảnh

ntquyet247

Rìu Vàng
Không sao đâu bạn, có một số giải thích đơn giản là con xeon này tương đương với con i5 nhưng support thêm ECC, mình tìm kiếm thì có khá nhiều bạn check cũng như thế:

Fmatdg

Gà con
Không sao đâu bạn, có một số giải thích đơn giản là con xeon này tương đương với con i5 nhưng support thêm ECC, mình tìm kiếm thì có khá nhiều bạn check cũng như thế:

Ngỡ nó là Xeon mà ko phải, chỉ là em ko hài lòng, thực ra nó là i5 mà trong window nó ko hiện là i5 à bác, tại sao lại có sự khác biệt về Name và specification a
Cám ơn bác

danquat

Rìu Bạc Đôi
Bạn có thể hỏi bác goog để kiểm tra spec của cpu
spec SR00Q là i5 2400 & SR0PJ là E3 1225 v2
hoặc xem bằng pm AIDA64 có thể nó khác đó

Sửa lần cuối: