máy lỗi cpu 9100f ko hỗ trợ igpu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

máy lỗi cpu 9100f ko hỗ trợ igpu

các bác ơi cho e hỏi
trước e thấy có bạn dùng dòng cpu 9100f thì e biết dòng f ko hỗ trợ igpu
máy em i5 10400f nhưng bán vga đi từ trước ko bt nên mua con card cỏ test trên máy khác lên
nhứng khi cắm vô máy e thì ko lên
thử mấy lần vga ok nhưng máy e ko lên cho e hỏi nó bị sao v ạ

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Đã sửa lại tiêu đề cho bạn . Chú ý đặt câu hỏi vào đúng trọng tâm.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Nếu bạn đã thử card đồ họa rời trên một máy tính khác và nó hoạt động tốt, nhưng khi cắm vào máy tính của bạn thì không có hình ảnh, có một số nguyên nhân có thể gây ra vấn đề này:

1. Kết nối không chính xác: Đảm bảo rằng bạn đã cắm card đồ họa rời vào khe cắm PCI-E trên bo mạch chủ một cách chắc chắn và đúng cách. Kiểm tra xem card đã được cắm chặt vào khe cắm và các kết nối nguồn đã được gắn đầy đủ và chính xác.
  2. Nguồn cung cấp điện: Card đồ họa rời yêu cầu nguồn cung cấp đủ để hoạt động. Đảm bảo rằng nguồn cung cấp của bạn có đủ công suất và phù hợp với yêu cầu của card đồ họa. Kiểm tra xem bạn đã kết nối đúng các dây nguồn từ nguồn cung cấp đến card đồ họa.
  3. Cài đặt BIOS: Kiểm tra cài đặt BIOS trên bo mạch chủ của bạn để đảm bảo rằng chế độ khởi động và các tùy chọn liên quan đến card đồ họa được đặt đúng. Đôi khi, bạn cần kích hoạt chế độ "PCI-E" hoặc tắt chế độ "IGPU" trong BIOS để sử dụng card đồ họa rời.
  4. Driver đồ họa: Hãy đảm bảo rằng bạn đã cài đặt driver đồ họa phù hợp cho card đồ họa rời của bạn. Tải và cài đặt phiên bản driver mới nhất từ trang web chính thức của nhà sản xuất card đồ họa.
  5. Sự không tương thích phần cứng: Có thể xảy ra tình huống không tương thích giữa card đồ họa rời và bo mạch chủ của bạn. Trong trường hợp này, thử cắm card đồ họa vào một khe cắm khác trên bo mạch chủ hoặc thử một card đồ họa khác để xác định xem vấn đề có phải do card đồ họa hay không.

luvbe3

Rìu Sắt
chỉ bác 1 mẹo này... có cái chân reset cmos... bác reset cmos trc.. xog cắm lại vga xem... nhiều con vga chỉ hỗ trợ uefi còn legency nó k xuất hình đâu hoặc ngược lại ... có thể trc trog bios bác sét legency videos... nên là reset cmos trc thử xem nhé