This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Máy không lên .lúc lên lúc không

mrblack6699

Búa Gỗ
Các bác chi e hỏi xíu. Con laptop dell của e lúc trước đang dùng thế mà gập xuống. Sau cực kì khó khởi động lên. Còn bây giờ không lên hẳn. Đang cắm sạc đèn báo pin sạc. Bấm khởi động thì đèn tắt rồi lại sáng. Nhấn đi nhấn lại mãi không lên. Còn đèn thì lúc lên lúc không. Ấn nguồn sáng cái rồi tắt rồi lại sáng. E cảm ơn

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Con Dell Vostro của tớ cũng vậy. Tôi phải cài lại win và thay pin, giờ cũng ổn. Chắc do các bản cập nhật hệ thống lỗi, ảnh hưởng đến các trình điều khiển gốc trong bios luôn hay sao á.

mrblack6699

Búa Gỗ
Cái này của mình pin cũng hỏng rồi. Trước win7 cứ sập máy là bị. Win 10 đữo hơn. Giờ ngủm hẳn rồi

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Cái này của mình pin cũng hỏng rồi. Trước win7 cứ sập máy là bị. Win 10 đữo hơn. Giờ ngủm hẳn rồi
Vậy mua Pin thay, del trước có chính sách bảo hành tại nhà, kiếm đc cục chính hãng cũng đỡ. Mà máy quá cũ thì mua trên mạng về dùng cũng ổn. Máy del thấy hay có tình trạng nút power cứ đơ đơ sao.

nbt137

Gà con
Máy bạn pin rời hay liền?
Pin rời thì rút sạc, tháo hẳn pin ra chờ 1 lúc rồi lắp lại pin, cắm lại sạc mở thử lên.
Pin liền thì đè tay vào nút nguồn 1 lúc tầm 30s gì đấy để nếu nó có đang treo ở đâu thì cho nó tắt hoàn toàn. Sau đấy thử mở lại.
Vẫn không được thì chắc bạn mang đi kiểm tra thôi.

MinhGiang

Rìu Vàng
Hôm trước người bạn có con laptop Toshiba nội địa Nhật, tình trạng bấm nút nguồn chỉ sáng 3-5 giây rồi tắt, có lúc thấy nháy sáng màn hình, nhưng không lên. Máy cài win7, cấu hình core i5 gen 3th ram 4G, ổ ssd 256G sata3. Mình mở ra thấy hệ thống tản nhiệt cpu keo khô cứng, vệ sinh sạch sẽ tra keo mới (loại tuýp tốt nhất), lắp lại máy lại chạy phà phà.
Chủ thớt tham khảo nhé. Vì có lẽ laptop lâu không vệ sinh tra lại keo

vietha0404

Búa Gỗ
Oạch các bạn dùng đúng theo kiểu phá lap đó! Khi bạn đang dùng gập xuống máy chuyển về trạng thái Sleep (Chỉ khi nào các bạn đã thoát tất cả các chương trình), còn không máy vẫn chạy khi đó pin hết và gặp hiện tượng khởi động lại châm nhé!