Hỏi/ Thắc mắc - Máy in bị lỗi gì đây mấy bác | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy in bị lỗi gì đây mấy bác

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
hiện tại máy in của em bị cái lỗi rất khó chịu, đối với file excel, khi nó bị quá 1 trang về chiều ngang, em muốn gom nó lại, thì nó bị hiện tượng in ra toàn giấy trắng
ở ảnh 1 là chưa chỉnh dồn trang, ảnh 2 là hiện tượng bị lỗi
in máy khác không bị như vậy, mà in cái máy em đang dùng là HP laser jet pro m402d là bị
ảnh 1

ảnh 2

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
File tới 402 page.
Mà nhiều ảnh thấy chắc chắn có số cột nhiều hơn 1 trang in chiều dọc.
Nên cấu hình bắt Excel in vừa vào 1 trang thì mần răng thực hiện được. Chả hiểu trên máy in khác có cách chi mà in được.
Nếu chỉ 1-2 cột vượt quá trang in thì bỏ chế độ fix all columes one page và có thể dùng cách giảm size chữ > kéo cột nhỏ lại cho vừa 1 trang in hoặc quay giấy ngang. Lúc này số trang in có thể ~550-600 page

DatVl

Búa Đá
Win + R -> excel.exe /safe -> mở file này lên xem thử được không ông ?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
File tới 402 page.
Mà nhiều ảnh thấy chắc chắn có số cột nhiều hơn 1 trang in chiều dọc.
Nên cấu hình bắt Excel in vừa vào 1 trang thì mần răng thực hiện được. Chả hiểu trên máy in khác có cách chi mà in được.
Nếu chỉ 1-2 cột vượt quá trang in thì bỏ chế độ fix all columes one page và có thể dùng cách giảm size chữ > kéo cột nhỏ lại cho vừa 1 trang in hoặc quay giấy ngang. Lúc này số trang in có thể ~550-600 page
nó bị ảo lắm bác ơi, bị lỗi này nó nhảy số trang tào lao lắm, để in bình thường khoảng 4 trang, nếu dồn chiều ngang, nó nhảy lên mấy trăm trang, bấm in thì ra toàn giấy trắng
còn file trên nó nhiều hơn trang 1 cột thôi à, in máy in khác thì dồn trang bình thường, còn máy in này bất kể file nào cũng bị lỗi tương tự

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
nếu in bằng máy in khác sẽ không bị lỗi, như hình là máy canon 2900, dùng chức năng dồn trang chiều ngang

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Win + R -> excel.exe /safe -> mở file này lên xem thử được không ông ?
để chức năng in 2 mặt thì ko bị lỗi đó, nhưng 2 mặt thì máy lại không in được
với lại excel thì in 2 mặt được không nhỉ, worl thì máy mình in được, excel thì lại không thấy

DatVl

Búa Đá
để chức năng in 2 mặt thì ko bị lỗi đó, nhưng 2 mặt thì máy lại không in được
với lại excel thì in 2 mặt được không nhỉ, worl thì máy mình in được, excel thì lại không thấy
Excel in 2 mặt bình thường nha bạn ! Còn máy in thì bạn thử cài lại driver xem ?

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
dòng canon 2900 này dễ xài, còn con hp kia mình đoán do driver thôi, nếu tận tay khám bệnh thì nó dễ hơn nói suông, do mấy cái này mình k có máy thực tế để vọc

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
con hp này bựa lắm nhé , tôi có cái biên bản cty , n dùng các font VN cũ , in tất cả các máy in khác ko sao , nhưng in con máy này nó ra cho 3 dòng abcxyz!#@%$*)_ , thế mới hãm

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
con hp này bựa lắm nhé , tôi có cái biên bản cty , n dùng các font VN cũ , in tất cả các máy in khác ko sao , nhưng in con máy này nó ra cho 3 dòng abcxyz!#@%$*)_ , thế mới hãm
con của mình cũng hay bị lỗi in ra mấy ký tự lung tung, có 1 đoạn ngắn thôi à, còn lại giấy trắng

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Chuẩn nhất để kiểm tra là bạn chuyển sang pdf, nếu không lỗi thì in mà lỗi thì do mình căn chỉnh file exel thôi

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
máy in khác quá 2,3 ô trên 1 trang thì dồn về 1 trang vẫn dc, còn cái máy này quá 1 tý thôi cũng lỗi