Nhờ tư vấn - Máy i3 hay bị treo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Máy i3 hay bị treo

nhhoa

Gà con
Có bạn nào giúp mình với, máy i3 chỉ dùng soạn giáo án nhưng chạy rất chậm. Khi mở nhiều trang word thì máy hay bị treo. Rất mong

tittau

Rìu Sắt
Có bạn nào giúp mình với, máy i3 chỉ dùng soạn giáo án nhưng chạy rất chậm. Khi mở nhiều trang word thì máy hay bị treo. Rất mong

bác hỏi câu này thì đúng là gà con thật
chả biết trả lời ntn luôn
có đến tỷ thứ làm máy treo
- phần cứng lỗi, ram lỗi cpu nóng bẩn cũng troe
- phần mềm lỗi máy dính vr
vân vân và mây mây

Shiny

Rìu Sắt
hỏi cái kiểu này chịu hẳn, cấu hình máy, phiên bản word, ko có 1 thông tin gì thì giúp bạn sao 😅

HB1122

Búa Gỗ
Không có thông tin gì về cấu hình thì hơi khó tư vấn bạn nhé, khả năng có thể do ổ cứng kém, do ram, phần mềm,... nếu không chuyên thì mời bạn qua cửa hàng sửa chữa gần để kĩ thuật kiểm tra nhé

quadensatgai

Rìu Sắt
tham gia diễn đàn cũng được nửa năm rồi mà viết topic chán thế, không có thông tin gì làm sao mọi người tư vấn chính xác được.

sonha

Rìu Sắt
bác hỏi câu này thì đúng là gà con thật
chả biết trả lời ntn luôn
có đến tỷ thứ làm máy treo
- phần cứng lỗi, ram lỗi cpu nóng bẩn cũng troe
- phần mềm lỗi máy dính vr
vân vân và mây mây
Tuy nhiên bác này post rất đúng nơi TIN HỌC CĂN BẢN. Nên là các bác cứ bình tĩnh hướng dẫn.

nhhoa

Gà con
Tuy nhiên bác này post rất đúng nơi TIN HỌC CĂN BẢN. Nên là các bác cứ bình tĩnh hướng dẫn.
cấu hình máy mình đây, anh em xem giúp với,mình hơi mù về công nghệ

nhhoa

Gà con
Không có thông tin gì về cấu hình thì hơi khó tư vấn bạn nhé, khả năng có thể do ổ cứng kém, do ram, phần mềm,... nếu không chuyên thì mời bạn qua cửa hàng sửa chữa gần để kĩ thuật kiểm tra nhé

sonha

Rìu Sắt
Cấu hình máy thì ko có vấn đề, ko biết là b có cài pm diệt virut nào ko. Thường thì cài win sẽ hết. Nếu đc b mang ra quán cài chắc chỉ 50k.

Shiny

Rìu Sắt
bạn dùng office bản nào? Office bị treo chậm ko phải lỗi do phần cứng hay phần mềm diệt virus mà do bản mới trong phần setting nó có tính năng làm treo vs chạy chậm, cái này mình dò trên ytb vs gg trc đây mãi mới biết cách tắt vs hết treo lag. Lỗi này chỉ laptop bị còn pc thì để thoái mái ko vđ gì.

nhhoa

Gà con
bạn dùng office bản nào? Office bị treo chậm ko phải lỗi do phần cứng hay phần mềm diệt virus mà do bản mới trong phần setting nó có tính năng làm treo vs chạy chậm, cái này mình dò trên ytb vs gg trc đây mãi mới biết cách tắt vs hết treo lag. Lỗi này chỉ laptop bị còn pc thì để thoái mái ko vđ gì.
Bạn giúp mình kiểm tra được không? Mình cảm ơn nhiều

Shiny

Rìu Sắt
Bạn giúp mình kiểm tra được không? Mình cảm ơn nhiều
Bạn mở word và excel làm như này là hết:
Options -> Advanced -> Display -> Disable hardware graphics acceleration

Untitled 2.png

Mấy bản word và excel này đối với laptop nó toàn bị như vậy, giờ nó dc coi là tính năng chứ ko phải là lỗi, kiểu tính năng phân biệt đối xử giữa laptop và pc, pc để nguyên như này ko sao hết.

sualaptop24h

Gà con
Bạn qua bên mình ktra sức khỏe ổ cứng trước nhé, có thể nâng cấp SSD nếu cần, máy sẽ nhanh và mượt hơn rõ rệt!