Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình máy tính

Volvo1993

Búa Đá
Các bác cho e với ạ. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều hãng làm màn hình máy tính. Em muốn mua 1 cái màn hình máy tính để cắm qua laptop chứ laptop màn bé quá nhìn không đã. Em không biết gì về tin học cả, giữa muôn vàn màn hình máy tính như vậy em không biết nên dùng hãng nào cho độ bền tốt nhất, Bộ phần quan trọng nhất khi chọn màn hình là gì, tại e dùng màn lapop thấy hay bị kẻ màn quá. Các bác tư vấn giúp em với ạ. Kinh tế e cũng eo hẹp chắc chỉ mua 2nd thôi ạ, tài chính tầm 1,5tr trở về thôi ạ, em muốn màn tầm 24inch là hợp lý, độ phân giải từ Full HD trở lên, màn đẹp 1 chút, có chống chói với màn nhám IPS càng tốt, nói chung màn phải đẹp nhìn nịnh mắt chút, bền, nồi đồng cối đá. Em cảm ơn các bác.

Volvo1993

Búa Đá
Bộ phận nào quan nhất các bác nhỉ, em nghe nói ae dùng đồ hoạ toàn lựa chọ Dell Ultrashap thôi, không biết Dell có công nghệ gì mà ae lại chọn nhiều đến vậy

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thay vì lập top hỏi vu vơ rồi chờ vài người vào cmt vài câu ngắn ngủi. Thì bạn nên đặt câu hỏi với GG với hàng trăm ngàn đáp án chỉ trong nháy mắt:
1.

2.

3.

thuuong1309

Rìu Sắt
Theo các yêu cầu bạn đặt ra thì bạn muốn có màn mới 100% thì không có đâu, chỉ có các màn hình cũ thôi,

Whale

Rìu Vàng Đôi
- Nhu cầu và điều kiện như bạn thì bạn nên đến trực tiếp các cửa hàng máy tính gần nhà bạn để tham khảo là tiện nhất nhé .
Đến xem trực tiếp, hàng thật, sờ thật xem thật... hàng 2nd giá rẻ chắc có mấy màn Trung Quốc hoặc hàng net cũ.

Volvo1993

Búa Đá
Thay vì lập top hỏi vu vơ rồi chờ vài người vào cmt vài câu ngắn ngủi. Thì bạn nên đặt câu hỏi với GG với hàng trăm ngàn đáp án chỉ trong nháy mắt:
1.
Xem phần đính kèm 52232
2.
Xem phần đính kèm 52233
3.
Xem phần đính kèm 52234
Bác ơi không phải cái gì google cũng có bác ạ. Cái quan trọng nhất là trải nghiệm đánh giá của ae đã dùng. Cái đấy mới là điều cốt lõi. E ví dụ cái xe máy honda SH Mode đời 2017 theo cá nhân e đánh giá nó bền, và chắc chắn hơn đời về sau này Sh mode 2022. Cũng là 1 sản phẩm nhưng từng thời điểm sẽ có chất lượng khác nhau. Em không am hiểu nên muốn lập topic hỏi ae trải nghiệm đánh gía. Nếu e biết rồi em mất công lập topic hỏi mấy cái vu vơ để nhận lại cái gì ạ. Bác là người quản lý, bác biết thì bác chỉ, không chỉ em và nhiều người khác nữa để nâng tầm hiểu biết. Thân

Volvo1993

Búa Đá
- Nhu cầu và điều kiện như bạn thì bạn nên đến trực tiếp các cửa hàng máy tính gần nhà bạn để tham khảo là tiện nhất nhé .
Đến xem trực tiếp, hàng thật, sờ thật xem thật... hàng 2nd giá rẻ chắc có mấy màn Trung Quốc hoặc hàng net cũ.
Dạ e cũng nghĩ vậy, nhưng mình phải hiểu sơ qua như nào về màn chứ bác thì lúc nhân viên tư vấn mới hiểu. Chứ nhân viên nói gì k hiểu sao dc bác. Như mua máy tính cũng phải hiểu qua cpu, ram, ổ cứng như nào chứ bác

Volvo1993

Búa Đá
Theo các yêu cầu bạn đặt ra thì bạn muốn có màn mới 100% thì không có đâu, chỉ có các màn hình cũ thôi,
Dạ em muốn mua màn 2nd mà bác.

mua cái HKC MB24V9 24 inh mà xài, giá rẻ, công nghệ thì có IPS cũng ổn.
Hồi nó mới ra giá gần 3tr 1 cái giờ thì chưa tới 2tr.

bacsilam

Rìu Sắt
Các bác cho e với ạ. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều hãng làm màn hình máy tính. Em muốn mua 1 cái màn hình máy tính để cắm qua laptop chứ laptop màn bé quá nhìn không đã. Em không biết gì về tin học cả, giữa muôn vàn màn hình máy tính như vậy em không biết nên dùng hãng nào cho độ bền tốt nhất, Bộ phần quan trọng nhất khi chọn màn hình là gì, tại e dùng màn lapop thấy hay bị kẻ màn quá. Các bác tư vấn giúp em với ạ. Kinh tế e cũng eo hẹp chắc chỉ mua 2nd thôi ạ, tài chính tầm 1,5tr trở về thôi ạ, em muốn màn tầm 24inch là hợp lý, độ phân giải từ Full HD trở lên, màn đẹp 1 chút, có chống chói với màn nhám IPS càng tốt, nói chung màn phải đẹp nhìn nịnh mắt chút, bền, nồi đồng cối đá. Em cảm ơn các bác.
Ôi, hay do tớ già. Tớ thường xuyên cắm vào tivi 55 inh để dùng - nằm, ngồi xa dùng thấy hay mà. Công nghệ tivi giờ độ nét kém gì màn máy tính đâu.

Trong Le

Rìu Vàng
Bác ơi không phải cái gì google cũng có bác ạ. Cái quan trọng nhất là trải nghiệm đánh giá của ae đã dùng. Cái đấy mới là điều cốt lõi. E ví dụ cái xe máy honda SH Mode đời 2017 theo cá nhân e đánh giá nó bền, và chắc chắn hơn đời về sau này Sh mode 2022. Cũng là 1 sản phẩm nhưng từng thời điểm sẽ có chất lượng khác nhau. Em không am hiểu nên muốn lập topic hỏi ae trải nghiệm đánh gía. Nếu e biết rồi em mất công lập topic hỏi mấy cái vu vơ để nhận lại cái gì ạ. Bác là người quản lý, bác biết thì bác chỉ, không chỉ em và nhiều người khác nữa để nâng tầm hiểu biết. Thân
ý bạn ấy là bạn tự tìm hiểu các thông số quan trọng của màn hình, từ đó bạn biết cái nào bạn cần mà chọn. Chứ bạn không biết gì hết mà nghe 10 người tư vấn thì bạn cũng biết chốt cái nào.
Ví dụ: chọn tấm nền, hay độ phân giải, hay độ sáng...
Mấy thông tin cơ bản đó thì bạn phải tự tìm hiểu chứ.

Trong Le

Rìu Vàng
Ôi, hay do tớ già. Tớ thường xuyên cắm vào tivi 55 inh để dùng - nằm, ngồi xa dùng thấy hay mà. Công nghệ tivi giờ độ nét kém gì màn máy tính đâu.
độ phân giải không theo nổi, vỡ hình hết thôi bạn.
với lại nếu xài 55inch thì bạn ngồi cách màn hình bao xa?

Volvo1993

Búa Đá
ý bạn ấy là bạn tự tìm hiểu các thông số quan trọng của màn hình, từ đó bạn biết cái nào bạn cần mà chọn. Chứ bạn không biết gì hết mà nghe 10 người tư vấn thì bạn cũng biết chốt cái nào.
Ví dụ: chọn tấm nền, hay độ phân giải, hay độ sáng...
Mấy thông tin cơ bản đó thì bạn phải tự tìm hiểu chứ.
Mấy cái đó e biết chứ ạ. Em có nói màn Full HD, tấm nền IPS màn nhám như laptop, 24inch. Em muốn hỏi là trong tầm giá đó thì hãng nào bền, nồi đồng cối đá, hoặc là trong cùng tầm giá đó thì hãng nào bền. Màn hình có chia ra Tier A,B,C như nào không. Em cảm giác 4rum mình nhiều bác k nhiệt tình lắm. Em có hỏi cụ thể màn hình máy tính có bác vào bảo dùng tivi...

Trong Le

Rìu Vàng
Mấy cái đó e biết chứ ạ. Em có nói màn Full HD, tấm nền IPS màn nhám như laptop, 24inch.
với các thông tin này và tầm giá 1,5tr thì coi như bạn đã chốt luôn rồi, không còn cần lựa chọn thêm nữa.
màn mới hoặc cũ đều có.

VoidCentury

Búa Gỗ
Độ bền thì hãng Dell được đánh giá bền nhất bạn nhé (đánh giá của phần lớn người dùng). Nhưng lại đắt hơn các hãng khác.
Độ nịnh mắt thì Samsung nịnh mắt nhất (nhưng nếu bạn là người dùng ko quá chuyên nghiệp thì cũng khó nhận ra).
Bộ phận quan trọng nhất là màn hình thôi. Hỏng 1 chút là vứt cả cái màn rồi.
Tiền mà chỉ có 1tr5 thì bác phải cân đối thôi, chọn bền nhất thì phải bỏ qua cái nịnh mắt nhất, và ngược lại.

bacsilam

Rìu Sắt
Bác ơi dùng bằng tivi hỏng mắt mất
Ừ thì nó hại hơn màn máy tính đấy. Nhưng tớ đây 59 tuổi rồi, hơn 20 năm phải ngồi trước máy tính liên tục gần 8 tiếng / ngày tối lại về dùng máy tính nhưng màn ti vi mà giờ vẫn chỉ đeo kính 3 - ối người dùng ít mà còn đeo nặng hơn nữa đó - còn dùng phải ngồi xa bao nhiêu thì tìm hiểu mà dùng. Đố ai dùng tivi 55 inh mà ngồi gần xem được đấy ( xem tổng quát thì phải ngồi xa rồi phải ko?).

nguyen9899

Gà con
1.5 tr thì khó có lựa chọn. mua màn cũ thì chẳng biết lúc nào nó hẹo. cá nhân mình thì đề suất :
1. dell
2. LG
3. asus - viewsonic- aoc ...
tuy nhiên thì nó nằm trong mức giá tối thiểu cũng 2-2.5tr rồi bạn. dell thì giá nó dường như đắt nhất rồi