Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình Laptop không sáng mà chỉ thấy mờ mờ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình Laptop không sáng mà chỉ thấy mờ mờ

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Mình chào tất cả các bạn!

Mình có 1 con laptop Fujitsu LH530. Mình đang dùng bình thường, nhưng khi mình làm rớt (cũng nhẹ) thì nó bị hiện tượng thế này.
Lần thứ nhất: Khi bật nguồn, màn hình laptop không lên nhưng khi kết nối với màn hình khác qua cổng VGA thì thấy vẫn thấy máy vào win bình thường.
Lần thứ 2: Mìh khởi động lại, thì không làm gì được nữa, không kết nối với màn hình khác được luôn.
Lạ là màn hình laptop tuy không sáng đèn nhưng nó vẫ hiện cái logo Fujitsu mờ mờ và đứng yên luôn. đèn báo CPU chỉ nháy nháy vài cái rồi tắt.
Giờ phải làm sao đây. hu hu.
Bác nào có cao kiến gì giúp em với.

Sửa lần cuối:

anhpho

Búa Gỗ

Mình có 1 con laptop Fujitsu LH530. Mình đang dùng bình thường, nhưng khi mình làm rớt (cũng nhẹ) thì nó bị hiện tượng thế này.
Lần thứ nhất: Khi bật nguồn, màn hình laptop không lên nhưng khi kết nối với màn hình khác qua cổng VGA thì thấy vẫn thấy máy vào win bình thường.
Lần thứ 2: Mìh khởi động lại, thì không làm gì được nữa, không kết nối với màn hình khác được luôn.
Lạ là màn hình laptop tuy không sáng đèn nhưng nó vẫ hiện cái logo Fujitsu mờ mờ và đứng yên luôn. đèn báo CPU chỉ nháy nháy vài cái rồi tắt.
Có lẽ bị sút dây màn hình rồi. Bạn đưa ra tiêm để họ mở ra xem lại. Chắc ko bị gì nặng đâu.

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Tôi xin lỗi vì những gì xảy ra với bạn nhưng đôi khi một cú ngã nhỏ gây thiệt hại nhiều hơn một cú ngã lớn, chắc chắn đó là một việc nhỏ bạn sẽ phải mang nó đi sửa chữa
;)

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Tôi xin lỗi vì những gì xảy ra với bạn nhưng đôi khi một cú ngã nhỏ gây thiệt hại nhiều hơn một cú ngã lớn, chắc chắn đó là một việc nhỏ bạn sẽ phải mang nó đi sửa chữa
;)
I checked your information, you are from Vietnam. But, what nationality are you? Glad to see you.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Cảm ơn tất cả các bạn đã cho mình lời khuyên.
Mai mình đem nó ra tiệm, nhưng khổ nỗi mình ờ nơi xa xôi, muốn tìm được chỗ sử máy cũng khá vất vả.
Chúc các bạn luôn vui vẻ, thành công và hạnh phúc.

LacTroi79

Gà con

chuyển viện thôi chia bùn cùng Bác