Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình laptop bị hở sáng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình laptop bị hở sáng?

Jun Jae

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi có phải màn IPS là bị hở sáng không ạ hay màn thường TN cũng bị hở?
Nếu màn hình bị hở sáng thì các phần hở sáng có lan rộng sang các phần còn lại khi sử dụng không ạ?
Em đọc bên tinh te nhưng không có câu trả lời chính xác ạ.
Đây là màn hình thực tế của em ạ

msnori

Rìu Sắt
Màn IPS thì 99% là hở sáng bạn ạ, hở sáng này thường không bị lan rộng.

Chào các bác, các bác có nhu cầu vệ sinh bảo dưỡng, sửa chữa hay thay linh kiện laptop thì mời tham khảo dịch vụ bên em ạ :D !!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn quan trọng nó thì có thể mất tiền để thay màn khác , còn nếu chấp nhận dc thì có thể tiếp tục sử dụng bình thường

Jun Jae

Búa Gỗ
Hở sáng thường bị từ đầu. Nhưng máy bạn hở hơi nhiều
Màn không có tấm nền IPS có bị hở không ạ?

HB1122

Búa Gỗ
Nếu bác có nhu cầu thay màn hình thì có thể cầm máy qua bên suachualaptp24h nhé!,còn nếu bác chấp nhận nhìn con màn kia được thì cứ để dùng cũng được ạ!

nilt02

Búa Đá
giờ mà thay cũng 2-3 củ, vậy cũng gần bằng con máy tính rồi, bạn cứ dùng nếu nó ko quá ảnh hưởng đến việc làm là ok

Jun Jae

Búa Gỗ
giờ mà thay cũng 2-3 củ, vậy cũng gần bằng con máy tính rồi, bạn cứ dùng nếu nó ko quá ảnh hưởng đến việc làm là ok
À. mình mua cũ mà ở shop mà. Hỏi để có phải máy nào IPS cũng bị không để còn đổi sang màn thường hoặc vẫn để IPS rồi cố tìm con không bị hở màn.

ChiHin

Gà con
hở sáng thì bình thường, cái này ko tránh khỏi. Bạn xem con nào ít hở sáng và có hở mà ko ảnh hưởng đến hình ảnh (trải nghiệm mắt) thì lấy thôi {brick}

nghaloc

Gà con
Hở này không sao bạn. Nếu còn bảo hành thì đem bảo hành, còn không nếu cảm thấy không ưa mắt thì đi thay màn thôi bạn. :)