This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình không có tín hiệu ???

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Chào cả nhà.
Hiện máy tính em đang gặp vấn đề như sau :
Máy tính đang chạy nhẹ nhàng nhưng bỗng dưng 3 fan của card rời chạy rú lên xong màn hình mất tín hiệu
Cấu hình máy :
Cpu i5 11400F
Mainboard : asus rogx trix b560-g gaming
Card màn hình gigabyte 3060ti
Máy sữ dụng 1 ổ NVME + 2 ổ cứng HDD 3.5" + 2 ổ cứng ssd SATA 3.
Nguồn Cooler Master MWE 650W FULL RANGE 650W -80 Plus White
Nhờ các bác xem giúp vấn đề có phải do card màn hình không ?
Vì em thấy dùng mỗi web không thôi thì làm gì tới mức fan VGA phải chạy đâu ?
Máy tính đã cài mới windows. Chưa cài bất cứ phần mềm gì ngoài driver của asus và nvidia.
Cảm ơn các bác.

Fan VGA quay tít

Màn hình mất tín hiệu

Driver đã cài bản mới nhất

Attachments

126.6 KB · Lượt xem: 31,473

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Xin chia buồn cùng bạn .Card màn hình chết rồi .Để chắc chắn bạn gỡ card màn hình ra vệ sinh và cắm lại ,nếu không nên thì mua cái mới thôi .
lúc thì lên lúc thì không. Xong đang chạy nó bị rú lên ấy bác

Long Sao

Junior Moderator
Xin chia buồn cùng bạn .Card màn hình chết rồi .Để chắc chắn bạn gỡ card màn hình ra vệ sinh và cắm lại ,nếu không nên thì mua cái mới thôi .
Chính xác là có cả trường hợp cái cáp màn hình nữa. Chứ không phải chỉ là card màn hình/

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
chào bạn. theo bạn miêu tả thì Card của bạn có 3 fan, theo mình biết thì dòng 3 fan đa số là có cổng nguồn phụ. theo mình bạn nên kiểm tra nguồn, nếu kinh phí có thì cứ quất 1 em mới ổn định hơn xem sao.

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
card màn hình có săn sale trên shopee không bác, nếu có thì bác nên săn sale ở cửa hàng uy tín. mà nguồn có yếu không bác, nguồn yếu cũng là một nguyên nhân

sathiha978

Búa Gỗ
khả năng nguồn máy tính bác nó gánh ko nổi rồi nên đổi dòng cao hơn

pqthai

Gà con
Mang ra chỗ mua card nhờ gắn vô test dùm, vẫn vậy thì card đi rồi.