Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình 27 inch mới mua không hiển thị full, bị khoảng đen ở 4 cạnh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình 27 inch mới mua không hiển thị full, bị khoảng đen ở 4 cạnh

huruby

Gà con
Màn hình em bị lỗi như tiêu đề, không biết có bác nào bị giống em ko và cách khắc phục như thế nào ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Yuushou

Búa Gỗ Đôi
b điều chỉnh trực tiếp những nút chức năng trên màn hình xem nào

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Kiểm tra Display Settings của Windows hoặc chỉnh hiển thị của Card Đồ họa xem sao !
?

Yuushou

Búa Gỗ Đôi
Không hình!!!
có hình, nhưng bị sửa lại nên ko thấy nữa. Còn vụ màn hình LG thì ko thấy ad bài viết phản hồi j cả, nên cũng chẳng biết như thế nào.
Màn LG trước t cũng sử dụng, nó vẫn có hiện tượng không full hết màn hình, cái này trên màn có nút bấm thì màn LG tự động căn chỉnh full màn hình, nếu không được thì phải làm thủ công

Hamano Kaito

Moderator
Thường ko full hết các cạnh là do chưa cài Driver hoặc Driver bị lỗi. Mà bạn trên hỏi các bạn trả lời nhưng ko thấy hồi âm lại
Nên có chăn cũng ít người muốn hồi đáp để giúp là vậy !

namprince187

Rìu Sắt
bạn chụp hình ảnh hiện trạng lỗi lên cho mọi người xem thì may ra có các phương án giải quyết chứ nói không vậy thì cũng có nhiều khả năng lắm, rất khó tư vấn

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Nếu ko full 4 cạnh thì tùy chỉnh độ phân giải trên WIN.
Nếu ko full 2 cạnh trái phải thì do cáp VGA dõm hoặc hỏng!