This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Main chết nguồn

Em đang có con a320m-k asus cắm máy chạy phà phà, hôm bữa có con m2 bị lỗi cắm xong main không kích nguồn lên được nữa
Cao nhân nào bắt bệnh giúp em với ạ, nếu sửa thì phí sửa có đắt hơn giá xác không ạ. Em cảm ơn mọi người

Long Sao

Junior Moderator
có thể bạn đã làm một việc sai lầm trong việc tháo lắp. Đó chính là lắp rồi mới đặt pin vào. tức là lắp m2 hay tháo m2 hay gì thì đều phải tháo pin trước khi lắp ổ cứng, lắp xong ổ cứng rồi mới lắp pin sau. Còn nếu lắp pin trước khi lắp ổ cứng thì main hay ổ cứng đều dễ ăn hành ngay

Aatrox

Búa Gỗ
Bạn tháo hết ổ cứng ra rồi bật xem có vào bios không . Nếu không lên nữa thì tháo ram ra lau cho sạch rồi cắm lại. Còn nếu không lên nữa thì tháo pin bios ra để tầm 1p rồi mở lại. Nói chung có nhiều vấn đề lắm. Cứ test ram - nguồn - main theo thứ tự

Trước main em có đèn cứ có điện, từ lúc sập nguồn main không lên đèn nữa

luvbe3

Rìu Sắt
hãng nào cũng khuyên là thay ram hay các thứ như ổ cứng hay card wifi card wwan... đều nên tháo pin trước rồi thay nhé... đề phòng chạm vào mạch gây hỏng các thành phần khác trog main.. vì khi tắt... trong main vẫn có điện chờ... không phải mất điện hoàn toàn đâu.... sau bác chú ý nhé!

Em tưởng xả hết điện là ok rồi ạ bác