Hỏi/ Thắc mắc - Main chết nguồn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Main chết nguồn

Em đang có con a320m-k asus cắm máy chạy phà phà, hôm bữa có con m2 bị lỗi cắm xong main không kích nguồn lên được nữa
Cao nhân nào bắt bệnh giúp em với ạ, nếu sửa thì phí sửa có đắt hơn giá xác không ạ. Em cảm ơn mọi người

Long Sao

Junior Moderator
Em đang có con a320m-k asus cắm máy chạy phà phà, hôm bữa có con m2 bị lỗi cắm xong main không kích nguồn lên được nữa
Cao nhân nào bắt bệnh giúp em với ạ, nếu sửa thì phí sửa có đắt hơn giá xác không ạ. Em cảm ơn mọi người
có thể bạn đã làm một việc sai lầm trong việc tháo lắp. Đó chính là lắp rồi mới đặt pin vào. tức là lắp m2 hay tháo m2 hay gì thì đều phải tháo pin trước khi lắp ổ cứng, lắp xong ổ cứng rồi mới lắp pin sau. Còn nếu lắp pin trước khi lắp ổ cứng thì main hay ổ cứng đều dễ ăn hành ngay

Aatrox

Búa Gỗ
Bạn tháo hết ổ cứng ra rồi bật xem có vào bios không . Nếu không lên nữa thì tháo ram ra lau cho sạch rồi cắm lại. Còn nếu không lên nữa thì tháo pin bios ra để tầm 1p rồi mở lại. Nói chung có nhiều vấn đề lắm. Cứ test ram - nguồn - main theo thứ tự

Bạn tháo hết ổ cứng ra rồi bật xem có vào bios không . Nếu không lên nữa thì tháo ram ra lau cho sạch rồi cắm lại. Còn nếu không lên nữa thì tháo pin bios ra để tầm 1p rồi mở lại. Nói chung có nhiều vấn đề lắm. Cứ test ram - nguồn - main theo thứ tự
Trước main em có đèn cứ có điện, từ lúc sập nguồn main không lên đèn nữa

Bạn tháo hết ổ cứng ra rồi bật xem có vào bios không . Nếu không lên nữa thì tháo ram ra lau cho sạch rồi cắm lại. Còn nếu không lên nữa thì tháo pin bios ra để tầm 1p rồi mở lại. Nói chung có nhiều vấn đề lắm. Cứ test ram - nguồn - main theo thứ
có thể bạn đã làm một việc sai lầm trong việc tháo lắp. Đó chính là lắp rồi mới đặt pin vào. tức là lắp m2 hay tháo m2 hay gì thì đều phải tháo pin trước khi lắp ổ cứng, lắp xong ổ cứng rồi mới lắp pin sau. Còn nếu lắp pin trước khi lắp ổ cứng thì main hay ổ cứng đều dễ ăn hành ngay
Có vụ này nữa ạ bác, trước giờ em vẫn để pin xong lắp vào không sao nên cứ nghĩ là bình thường

luvbe3

Rìu Sắt
hãng nào cũng khuyên là thay ram hay các thứ như ổ cứng hay card wifi card wwan... đều nên tháo pin trước rồi thay nhé... đề phòng chạm vào mạch gây hỏng các thành phần khác trog main.. vì khi tắt... trong main vẫn có điện chờ... không phải mất điện hoàn toàn đâu.... sau bác chú ý nhé!

hãng nào cũng khuyên là thay ram hay các thứ như ổ cứng hay card wifi card wwan... đều nên tháo pin trước rồi thay nhé... đề phòng chạm vào mạch gây hỏng các thành phần khác trog main.. vì khi tắt... trong main vẫn có điện chờ... không phải mất điện hoàn toàn đâu.... sau bác chú ý nhé!
Em tưởng xả hết điện là ok rồi ạ bác