Mạch bàn phím | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Mạch bàn phím

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Chào mọi người . Mình có con bàn phím razer tron . Để lâu không sử dụng nên bảng mạch nó bị hư , hôm qua không biết lấy RP7 lau xong giờ hết ăn luôn . Có chổ nào làm lại bảng mạch không vậy ? Mình thích cái này là cái bàn phím số rời , muốn để bên trái hay phải đều được .

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Theo mình biết thì bản chất RP7 là dầu bôi trơn, không có tính ăn mòn như WD40 nên nếu bạn chỉ lau bằng RP7 thì không thể hỏng bảng mạch. Có thể sau khi bay hơi còn để lại một lớp dầu mỏng làm lớp cách ly. Bạn thử đem bảng mạch rửa bằng nước xà bông rồi để khô xem sao.
Mình nghĩ chắc hư mạch rồi . Vì trước đó một số phím không ăn , và mạch này giống như bàn phím thường , chỉ có 2 miếng nhựa mỏng ghép lại .

quadensatgai

Rìu Sắt
Mình nghĩ chắc hư mạch rồi . Vì trước đó một số phím không ăn , và mạch này giống như bàn phím thường , chỉ có 2 miếng nhựa mỏng ghép lại .
cái này do mạch rồi chứ không phải do RP7, RP7 chỉ có tác dụng rửa mạch thôi, chắc mạch của bạn bị nổ sẵn rồi, nhưng nó vẫn còn kết nối được chút, nhưng khi lau thì bạn lau luôn cả nó đi nên nó hỏng thôi.

anhkhoamap85

Rìu Sắt
cái này do mạch rồi chứ không phải do RP7, RP7 chỉ có tác dụng rửa mạch thôi, chắc mạch của bạn bị nổ sẵn rồi, nhưng nó vẫn còn kết nối được chút, nhưng khi lau thì bạn lau luôn cả nó đi nên nó hỏng thôi.
Mua mạch mới có không bạn ? Chứ con razer tron này giờ kiếm cũng khó , mua bên nước ngoài thì mắc quá , mắc hơn bàn phím cơ . Mình thích con này vì bàn phím số tách riêng được và để bên phải hay trái tuỳ ý . Có chổ nào làm mạch lại không ?