Nhờ tư vấn - Lỗi Windows 10, nhờ mọi người trợ giúp? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi Windows 10, nhờ mọi người trợ giúp?

nguyenduc1234

Rìu Vàng
Cháu vào win PE, và dùng cái phần mềm có sẵn trong đó, bật unlock tài khoản adminh lên và đăng nhập vào tk đó bình thường ạ. còn cái user cũ thì coi như mất ạ.

nguyenduc1234

Rìu Vàng
Còn win thì lỗi tùm lum cháu cũng k biết sửa, nhưng do công việc không thể cài lại máy được nên sống chung với lũ ạ. Trước đó Cháu upgrade thì win 7, đến lúc lỗi quá định quay về win 7 nó báo đã tạo thêm user gì gì đó, không thể quay về được nên cũng dùng luôn bản lỗi này ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào cháu @nguyenduc1234, cảm ơn cháu đã chia sẻ cách làm, trước đó bác có nhận tin nhắn cách giải quyết từ @haxoma@hoanchien, bác muốn chờ xem có cao nhân nào vào cho thêm ý kiến hay không? @haxoma thì gợi ý cho bác tạo thêm acc admin trong Win PE, còn bạn @hoanchien thì báo cho bác ở bản boot của @hoanchien có soft Winlogon Unlocker, soft này thì cho phép tạo cả 2 acc admin và local. Ngoài ra với bản WinPE của các bạn khác thì có phần Password Changer, từ đó mình có thể tạo thêm user acc cũng được. Bác nghĩ user acc cũ của cháu vẫn còn trong hệ thống, cháu check lại từ C:\Users\...... cháu xem còn tên acc cũ hay không?

nguyenduc1234

Rìu Vàng
Chào cháu @nguyenduc1234, cảm ơn cháu đã chia sẻ cách làm, trước đó bác có nhận tin nhắn cách giải quyết từ @haxoma@hoanchien, bác muốn chờ xem có cao nhân nào vào cho thêm ý kiến hay không? @haxoma thì gợi ý cho bác tạo thêm acc admin trong Win PE, còn bạn @hoanchien thì báo cho bác ở bản boot của @hoanchien có soft Winlogon Unlocker, soft này thì cho phép tạo cả 2 acc admin và local. Ngoài ra với bản WinPE của các bạn khác thì có phần Password Changer, từ đó mình có thể tạo thêm user acc cũng được. Bác nghĩ user acc cũ của cháu vẫn còn trong hệ thống, cháu check lại từ C:\Users\...... cháu xem còn tên acc cũ hay không?
có bác nhưng cháu chỉ thấy còn tài liệu thôi ạ. Nhưng ứng dụng thì cháu k thấy đâu.