Lỗi Win 11 khởi động lại máy in không in được khi share máy in qua mạng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi Win 11 khởi động lại máy in không in được khi share máy in qua mạng

Huong1992

Búa Gỗ
Em chào mọi người!

Em có vấn đề nhờ mọi người hỗ trợ.

Khi em cài máy in qua mạng(máy chủ share), máy con kết nối , thì máy in , in được tại thời điểm đó.

Khi khởi động máy tính lại , bấm lệnh in thì báo lỗi như hình.

Máy chủ: Win 10
Máy con: Win 11

Em đã khởi động print spooler mà vẫn không được.

Em nhờ mọi người hỗ trợ giúp em..

Em cảm ơn mọi người nhiều.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Ánh sáng nằm ngay cái chỗ quan trọng nữa chứ. Chụp hình thấy rõ chữ nhưng mà bị chói sáng che mất rồi.
Có khi nào do IP đổi khi restart máy do nó là IP động không?
Mà máy in của bác là loại máy in gì ? Tên mã là bao nhiêu.

Huong1992

Búa Gỗ
Ánh sáng nằm ngay cái chỗ quan trọng nữa chứ. Chụp hình thấy rõ chữ nhưng mà bị chói sáng che mất rồi.
Có khi nào do IP đổi khi restart máy do nó là IP động không?
Mà máy in của bác là loại máy in gì ? Tên mã là bao nhiêu.
Máy in hiện đang dùng là Canon6030.
Dòng lỗi chỗ ánh sáng bị che là:the server print spooler service is not running. please restart the spooler on the server.

Sửa lần cuối:

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Cũng mới bị, do cái máy share máy in bị tắt service "the server print spooler" cứ tắt máy, mở lại là auto bị. fix mọi cách vẫn ko được. cài lại máy thì hết. Bạn tìm được cách fix chia sẻ nha. Thanks

Huong1992

Búa Gỗ
Cũng mới bị, do cái máy share máy in bị tắt service "the server print spooler" cứ tắt máy, mở lại là auto bị. fix mọi cách vẫn ko được. cài lại máy thì hết. Bạn tìm được cách fix chia sẻ nha. Thanks
Mình vào This PC-Manage-Services Applications-Services-Print Splooler-Nhấn Stop-Nhấn Start. Mình làm cách đó thì được.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
lỗi này do print spooler service không tự start bác xem chỉnh sang auto thử