Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi quạt tản nhiệt laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi quạt tản nhiệt laptop

Hi các bác, em đang có con hp8470p quạt tản nhiệt k quay nhiệt độ máy lên 90 vẫn k quay. Em có đẩy cánh quạt thì chỉ quay 1 tí xong lại dừng, lúc thì chạy cà giật quay nhè nhẹ xong ngừng rồi lại như vậy tiếp, khá là khó chịu tại nhiệt độ lên là rất lag. Xong rồi lâu lâu thì nó mới quay max công suất em có tra dầu nhưng k cải thiện được. Mong bác nào có cách fix hay cách kích nguồn cho quạt luôn chạy max công suất giúp em với ạ, em cảm ơn mn nhiều

Dự là quạt lỗi rồi , trích nguồn 5V cho dây dương để n chạy max thôi , còn ko thì độ fan khác , chứ fan zin sợ khó kiếm , bạn lên sp tìm xem
cái trích nguồn bác hướng dẫn e kĩ hơn tí được k ạ tại em k rành về điện lắm tks bác

lên shopee gõ quạt tản nhiệt hp8470p là ra, cái k bảo hành thì tầm 60k, có bảo hành thì 120k thì phải, mình tự thay, hơn năm vẫn chạy ổn
em có tìm mà đang rảnh nên thích vọc vạch trong máy hơn ạ

hermit

Gà con
cái trích nguồn bác hướng dẫn e kĩ hơn tí được k ạ tại em k rành về điện lắm tks bác
cẩn thận lợn lành thành lợn què đó bạn, thay quạt mới thôi chứ trích nguồn xong quạt lúc nào cũng vù vù nghe khó chịu lắm, mình cũng có con laptop hp bị lỗi quạt lên shopee mua cái quạt china về thay cái lại ngon luôn {big_smile}

cẩn thận lợn lành thành lợn què đó bạn, thay quạt mới thôi chứ trích nguồn xong quạt lúc nào cũng vù vù nghe khó chịu lắm, mình cũng có con laptop hp bị lỗi quạt lên shopee mua cái quạt china về thay cái lại ngon luôn {big_smile}
Hihi không sao bác ạ con laptop này e dùng thay máy chính lúc đang hỏng main thôi. Bác cứ chỉ giáo có gì thì đóng tí học phí cũng k sao

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
đầu năm thay cái quạt có công xuất cao hơn 0.25w và chơi game mát hẳn . ps đặt sốp bi hết 80k có ship
k biết vụ thay quạt tăng công suất luôn, quạt tản nhiệt laptop mình chỉ biết vừa hay k vừa thôi chứ chưa ngó tới công suất

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu ko rành về điện thì tốt nhất ko nên đụng bạn , còn bạn biết thì có đồng hồ vs mỏ hàn thì ok , kiếm điểm 5v trích thôi , còn nhanh nhất là lấy 5v vcc từ chân usb