This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Lỗi quạt của VGA không quay

theghost2303

Gà con
Tối về em vừa mở máy lên vào game chơi dc tầm 5-10p thì FPS drop kinh hồn, kiểm tra thì nhiệt độ nó nhảy vọt lên tận 90-95 độ, tháo thùng máy ra thì quạt nó ko quay nhưng VGA vẫn hoạt động dc, lỗi này do quạt hay VGA sắp đi rồi vậy mấy bác, với lại mấy bác cho e hỏi chỗ nào nhận fix hay thay quạt cho VGA ko ạ, em dùng VGA 750ti 1fan. E cảm ơn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy tôi cũng bị hư cái cổng quạt của VGA , rút dây ghim của quạt cấp điện 12V thì quạt nó quay tít , nó ko có còn chạy thay nhịp độ
Do đó tôi lấy cổng nguồn 12v của bộ nguồn cấp trực tiếp cho quạt VGA nó quay tối đa nên card lúc nào cũng nguội ngắt

Sửa lần cuối:

Huy239

Búa Gỗ Đôi

VGA từ mấy năm trước rồi, không hiểu sao NSX làm thế, phải tầm 50-60 độ trở lên nó mới quay

Mấy bác có thể dùng phần mềm: msi afterburner, cài đặt ép nó lúc nào cũng quay tối thiểu 20% công suất ấy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
VGA của tôi hàng cổ ko phải cao cấp , nó chỉ có tính năng fan thông minh thôi , vừa bật máy là quạt VGA nó quay ngay , khi xem phim lâu thì quạt nó tăng cao .
pin quạt trên main của VGA ko có điện ra khi máy đang chạy ( đo = vom)

theghost2303

Gà con
những tiệm computer thường có riêng quạt cho VGA hả bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
những tiệm computer thường có riêng quạt cho VGA hả bác
Bạn thử rút jack ghim của quạt , bạn lấy nguồn 12V còn thừa ở cục cấp nguồn 1 đen 1 vàng , bạn nối 1 dây đen vào cổng của pin , 1 dây vàng vào cổng có dây đỏ của fan , pin có dây màu vàng bỏ trống
3pin của fan bỏ cổng có màu vàng , 1 dây vàng từ nguồn vào pin màu đỏ , 1 dây đen từ nguồn vào pin còn lại ( vì pin này thay đổi màu tùy hnag3 có khi đen có khi trắng )
Nếu quạt chạy thì lỗi do main của VGA chứ ko phải quạt hư

theghost2303

Gà con
e ib bác hỗ trợ xíu dc ko, chứ e ko hiểu lắm

duccanh85

Gà con
Giờ dân chuyên ai ai cũng cài MSI hết rồi.. Nó báo trên khay hệ thống đầy đủ nên khi temp lên cao là nhận ra ngay. Hồi trước cũng dính vụ tắt cái MSI đi xong vệ sinh máy quên ko cắm dây Fan thế là tự dưng máy thấy lag mới biết fan của RAD không quay, hú hồn chim én

Hamano Kaito

Moderator
Bạn thì quên cắm dây còn đỡ. Đợt mình vệ sinh card xong cấm dây rõ ràng nhưng khi bật thì quạt ko quay
Tưởng quạt die do tháo ra ko đúng cách. Ngồi ngó nghiên đủ kiểu, lấy tay nhấn mạnh 1 cái chân cấm nó tuột xuống sát dưới sau đó mở quạt quay vù vù
Đợt đó hú hồn luôn