Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi máy in HP laserjetpro M402d | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi máy in HP laserjetpro M402d

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình đang dùng máy in HP laserjetpro M402d nay tự nhiên có hiện tượng lỗi báo giấy không đúng kích cỡ, mình dùng giấy A4, đã thử đổi giấy nhưng vẫn bị, lúc thì báo giấy nhỏ, lúc báo giấy quá kích cỡ, in không được, đôi khi in ra được 1,2 tờ rồi lại ngưng báo lỗi, ai biết cách khắc phục chỉ mình với

FujiToday

Búa Gỗ
Cách đơn giản nhất là bạn reset về cấu hình xuất xưởng (factory reset). Bạn lên Google search "tên dòng máy in" + factory reset rồi xem mấy cái video hướng dẫn ak.

dangquochuy888

Búa Gỗ
Bạn bấm trên máy in chỉnh thử cả 2 khay đều là any size, any type thử xem, lúc trước mình có sài con HP laserjetpro M402dn cũng hay lỗi khổ giấy, chỉnh vậy là size gì nó cũng ra

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Bạn bấm trên máy in chỉnh thử cả 2 khay đều là any size, any type thử xem, lúc trước mình có sài con HP laserjetpro M402dn cũng hay lỗi khổ giấy, chỉnh vậy là size gì nó cũng ra
cách của bác tạm thời thấy dùng bt lại rồi, không biết có bị lại nữa không

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Cách đơn giản nhất là bạn reset về cấu hình xuất xưởng (factory reset). Bạn lên Google search "tên dòng máy in" + factory reset rồi xem mấy cái video hướng dẫn ak.
tìm gg ko thấy có dòng máy này bác............

dangquochuy888

Búa Gỗ
cách của bác tạm thời thấy dùng bt lại rồi, không biết có bị lại nữa không
Trừ khi bạn reset lại máy in về mặc định khổ giấy thôi, còn để như mình nói thì loại gì nó cũng in tuốt hết. Khi in A5 thì bạn chọn sang tray 1 là được. Bởi vì chọn any size như gì nó ko hiểu tray nào là khổ giấy nào đâu

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Trừ khi bạn reset lại máy in về mặc định khổ giấy thôi, còn để như mình nói thì loại gì nó cũng in tuốt hết. Khi in A5 thì bạn chọn sang tray 1 là được. Bởi vì chọn any size như gì nó ko hiểu tray nào là khổ giấy nào đâu
uhm chắc vậy, tks bác