Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình

tungcanbo

Gà con
CHO MÌNH HỎI MÁY TÍNH MÌNH TỰ DƯNG KO COPY ẢNH RA DESKTOP DC . Mở ổ C TÌM LẠI CÓ NHƯNG XEM NGOÀI MÀN HÌNH THÌ KO DC. Muốn xem dc thì phải lưu hoặc kéo thả

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Ở ổ C: vẫn xem được phải ko ?? Nếu kéo thả dc thì sao bạn ko kéo từ ở C ra desktop.
Miêu tả của bạn hơi không hợp lý và do thao tác cơ bản chưa nắm được dẫn đến rối khi sử dụng máy tính.

Bạn miêu tả là phải "lưu hoặc kéo thả" theo mình hiểu là bạn mở mấy cái ảnh ở ổ C lên --- sau đó chương trình xem ảnh hiện ra (image viewer) ---- ảnh hiện ra và bạn phải kéo thả từ ổ C vào chương trình đó hoặc lưu ảnh từ ứng dụng đang mở.

Theo mình đây là thao tác cơ bản, bạn có thể hỏi mấy cô cậu hàng xóm sang xem giúp và thông não cho bạn luôn nha !!

HB1122

Búa Gỗ
Tức là máy bác đang không copy được ảnh hay là bác khộng mở được ảnh ra??khó hiểu quá bác

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tôi chỉ hiểu ko thấy cái j ở desktop thì chỉ có hide desktop icon , còn kéo thả thì tôi chịu ko hiểu nổi.
Cán bộ giải thích hộ dân hiểu tí đi

tungcanbo

Gà con
Tức là mình ấn copy- paste ảnh từ một chỗ khác ra màn hình thì ko nhìn thấy phải kéo thả ảnh đó ra màn hình thì mới thấy . Mình thử vào ổ C:/USER/DESKTOP Thì lại thấy ảnh đó mặc dù ngoài màn hình ko có gì